
 
 
 
 
 
 
 

TAARIFA KWA UMMA 

 

Dodoma 10 Julai, 2026 

Wizara ya Afya inasikitika kutoa taarifa kwa wadau wa afya na umma kwa 

ujumla kuwa kuna kikundi cha matapeli kinachojitambulisha kwa watu kuwa 

kina uhusiano wa karibu na Waziri wa Afya, na hivyo kuwarubuni kuwa 

kinaweza kuwawezesha kukutana na Waziri kwa lengo la kupata ajira na tenda 

za Serikali. 

Kikundi hicho kimekuwa kikitumia mbinu mbalimbali kufanikisha utapeli huo, 

ikiwemo kuwapigia simu wananchi au kuwasiliana nao ana kwa ana. 

Wizara inapenda kutoa ufafanuzi kuwa Waziri wa Afya hajawahi kumtuma, 

kumuidhinisha wala kumpa mamlaka mtu au kikundi chochote kutoa ahadi ya 

ajira au tenda za Serikali kwa niaba yake au kwa niaba ya Wizara. 

Aidha, Wizara inatoa wito kwa mtu yeyote ambaye amewahi kutapeliwa au 

kuombwa fedha kwa kisingizio hicho kutoa taarifa haraka kwa vyombo vya 

dola ili hatua stahiki za kisheria ziweze kuchukuliwa dhidi ya wahusika. 

Wizara inasisitiza kuwa mtu yeyote anayehitaji huduma au taarifa kutoka 

Wizara ya Afya anaweza kufika kupitia taratibu rasmi zilizowekwa na kupata 

huduma kutoka kwa viongozi na watendaji wa Wizara, akiwemo Katibu Mkuu 

na maafisa wengine wenye mamlaka. Aidha, Ofisi ya Waziri ipo wazi na 

inapatikana kupitia taratibu rasmi bila malipo yoyote.  

   

    Imetolewa na; 
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