
 
 
 
 
 
 
 

TAARIFA KWA UMMA 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

   

    Imetolewa na; 
 

 

 

 

        John Mapepele 

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

Wizara ya Afya inasikitika kutoa taarifa kwa wadau wa afya na umma kwa ujumla 

kuwa kuna kikundi cha matapeli kinachojitambulisha kwa watu kuwa kina uhusiano 

wa karibu na Waziri wa Afya, na hivyo kuwarubuni kuwa kinaweza kuwawezesha 

kukutana na Waziri kwa lengo la kupata ajira na tenda za Serikali. 

Kikundi hicho kimekuwa kikitumia mbinu mbalimbali kufanikisha utapeli huo, 

ikiwemo kuwapigia simu wananchi au kuwasiliana nao ana kwa ana. 

Wizara inapenda kutoa ufafanuzi kuwa Waziri wa Afya hajawahi kumtuma, 

kumuidhinisha wala kumpa mamlaka mtu au kikundi chochote kutoa ahadi ya ajira au 

tenda za Serikali kwa niaba yake au kwa niaba ya Wizara. 

Aidha, Wizara inatoa wito kwa mtu yeyote ambaye amewahi kutapeliwa au kuombwa 

fedha kwa kisingizio hicho kutoa taarifa haraka kwa vyombo vya dola ili hatua stahiki 

za kisheria ziweze kuchukuliwa dhidi ya wahusika. 

Wizara inasisitiza kuwa mtu yeyote anayehitaji huduma au taarifa kutoka Wizara ya 

Afya anaweza kufika kupitia taratibu rasmi zilizowekwa na kupata huduma kutoka kwa 

viongozi na watendaji wa Wizara, akiwemo Katibu Mkuu na maafisa wengine wenye 

mamlaka. Aidha, Ofisi ya Waziri ipo wazi na inapatikana kupitia taratibu rasmi bila 

malipo yoyote.  

 

Dodoma 10 Julai, 2026 

 


