JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA AFYA

HOSPITALI YA TAIFA MUHIMBILI

UFAFANUZI KUHUSU TAARIFA YA UPOTOSHAUJI
ILIYOCHAPISHWA KWENYE MITANDAO YA KIJAMII

DAR ES SALAAM: SEPTEMBA 25, 2025

Kuna taarifa iliyochapishwa kupitia mitandao ya kijamii ya Instagram na
Facebook kuwa, Hospitali ya Taifa Muhimbili “imewafuta Kkazi
wafanyakazi 200 kwakuwa haina fedha za kuwalipa” na kuc:hapis.ha
barua ya mmoja wa wafanyakazi aliyepewa Notisi ya kusitishiwa ajira
yake ya Mkataba.

Kutokana na taarifa hiyo, Uongozi wa Hospitali unapenda kutoa

ufafanuzi kama ifuatavyo;

a. Hadi kufikia leo tarehe 25 Septemba, 2025 Hospitali ina jumla ya
wafanyakazi 4,326 ambapo kati yao 3,193 wapo Upanga na 1,133
wapo Mloganzila.

b. Aidha kati ya wafanyakazi 4,326 wenye ajira za masharti ya kudumu
ni 4,075 na wenye mikataba ya muda mfupi ni 251 ambao
wameajiriwa na Hospitali moja kwa moja au kupitia miradi mbalimbali
iInayotekelezwa na wadau ndani ya Hospitali ambapo miradi hiyo
Inapofikia ukomo, ajira hizo husitishwa.

c. Tangu Januari hadi Septemba 25, 2025, Hospitali imepokea
wafanyakazi wa ajira mpya 380 wenye masharti ya kudumu na kadiri
Hospitali inavyopokea wafanyakazi hao, ndivyo inavyopunguza
wafanyakazi wenye ajira za mikataba (Volunteers) kulingana na
kada husika.

d. Katika kipindi hicho hicho, Hospitali ilitoa Notisi ya kusitisha mikataba
kwa wafanyakazi 27 waliokuwa na ajira za mikataba ya muda mfupi
(Volunteers).

e. Hivyo, taarifa iliyochapishwa na mitandao ya kijamii kuwa Hospitali
imesitisha ajira za wafanyakazi 200 siyo za kweli.

f. Uongozi utaendelea kuajiri na kusitisha ajira pale itakapobidi kufanya
hivyo kwa mujibu wa taratibu, kanuni na sheria za utumishi wa
umma zinazosimamiwa na Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi
wa Umma na Utawala Bora.
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