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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA 
    

 
  
 
 

 
 

TANGAZO LA UFADHILI WA KUJIENDELEZA KWA WATUMISHI WA UMMA KADA 

ZA AFYA KUPITIA SAMIA HEALTH SUPER-SPECIALIZATION PROGRAM  

KWA MWAKA 2025/2026 

 

Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya anawatangazia watumishi wote waliopata udahili wa 
kusoma masomo ya Shahada ya Uzamili katika fani za afya kwa mwaka 2025/2026 
kwamba ufadhili wa Samia Health Super Specialization Program 2025 umefunguliwa. 
Wizara itaanza kupokea maombi ya ufadhili kuanzia tarehe 20/08/2025 hadi tarehe 
12/09/2025. Maombi hayo yatawasilishwa kwa njia ya kielektroniki kwa kutumia 
‘link‘ iliyotolewa kwenye tangazo hili. Maombi yatakayofanyiwa kazi ni yale 
yatakayowasilishwa kwa njia ya mfumo huo tu. Hivyo, waombaji waliowasilisha maombi 
yao kabla ya tangazo hili wanapaswa kufuata utaratibu huu. 

Ufadhili huu ni kwa ajili ya kulipiwa ada ya mafunzo, posho ya kujikimu, nauli pamoja na 
posho ya utafiti kwa wataalamu watakaopata ufadhili nje ya nchi. Watumishi watakaopata 
ufadhili kwa vyuo vya ndani ya nchi watalipiwa ada ya mafunzo na posho ya utafiti pindi 
mtaalamu husika atapokuwa kwenye kipindi cha kufanya utafiti kama sehemu ya 
mafunzo yake. Malipo ya posho ya utafiti na posho ya kujikimu yatazingatia viwango 
vilivyopangwa na Wizara. 

Vigezo vya ujumla vitakavyotumika kuwapata watakaofadhiliwa ni kama ifuatavyo: - 

1. Kuwasilishwa kwa maombi rasmi ya ufadhili kwa njia ya mfumo (Post-graduate 
Sponsorship Online Application System). 

2. Mwombaji awe ni raia wa Tanzania. 

3. Awe mtumishi wa Serikali. 

4. Awe ana barua ya udahili (admission letter) kutoka kwenye chuo kinachotambuliwa 
na Serikali ndani au nje ya nchi. 

5. Awe anakwenda kusoma masomo ya ubingwa (specialization) au ubingwa bobezi 
(super-specialization). 

6. Taaluma anayoomba kufadhiliwa kwenda kusoma nje ya nchi iwe haipatikani kwenye 
vyuo vya ndani ya nchi. 

https://esponsorship.moh.go.tz/
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7. Mwombaji awe na uzoefu usiopungua miaka mitatu kazini (barua ya ajira na 
kuthibitishwa kazini iambatishwe wakati wa maombi). 

8. Ufadhili utazingatia uhitaji unaotokana na uhaba wa taaluma/fani anayokwenda 
kusoma mtumishi kwenye kituo husika. Kwa mantiki hiyo, kipaumbele cha kupata 
ufadhili itategemea upungufu wa taaluma aliyoomba kwenda kusoma kwenye kituo 
chake cha kazi. 

9. Kipaumbele kitatolewa kwa: 

a. Kuzingatia mpango wa mafunzo wa kusomesha wataalamu ulioandaliwa kwa 
ajili ya kutoa huduma maalum za kibobezi kwenye hospitali za Rufaa za Kanda, 
Maalum na Taifa. 

b. Wataalamu waliopendekezwa na Taasisi zao kwa ajili ya kusoma mafunzo 
maalumu ya kimkakati ya ‘seti”. 

c. Watumishi wa Serikali ambao baada ya mafunzo watarudi kwenye vituo vyao 
vya awali au kupangiwa vituo vingine kulingana na uhitaji. 

d. Waombaji waliodahiliwa katika taaluma za menejimenti na uendeshaji wa 
huduma za afya kwa mfano, Health Monitoring and Evaluation, Health Systems 
Management, Health Policy and Planning, Health Economics, Health 
Financing, Health Promotion and Health Laws ambao taaluma hizi zinaendana 
na kada zao na zitawafanya wapande madaraja. 

e. Waombaji waliodahiliwa katika fani ambazo ni za kipaumbele katika utoaji wa 
huduma za kibingwa.  

Maeneo ya kipaumbele kulingana na hadhi ya kituo cha kutolea huduma. 

1. Ngazi ya Afya ya Msingi – Baadhi ya taaluma za kibingwa za msingi kama; 

Obstetric and Gynecology, Pediatrics and Child Health, Internal Medicine, General 
Surgery.  

2. Ngazi ya Hospitali za Rufaa za Mikoa – Taaluma za Kibingwa kulingana na hadhi 
ya hospitali.  

Taaluma za Kibingwa Mahsusi 

Obstetric and Gynecology, Pediatrics and Child Health, Internal Medicine, 
Emergency Medicine, General Surgery, Orthopedic Surgery, Anaesthesiology, 
Radiology pamoja na taaluma zote za kibingwa kwenye kada zingine za afya 
kwenye kituo husika. 
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Taaluma za Kibingwa za ziada  

Opthalmology, ENT, Oral Health, Urology, Nephrology, Psychiatry, Pathology, 
Haematology 

3. Hospitali za Rufaa za Kanda 

Taaluma za Kibingwa za Msingi kwenye ngazi ya Hospitali za Rufaa za Kanda 

Obstetric and Gynecology, Pediatrics and Child Health, Internal Medicine, 
Emergency Medicine, General Surgery, Orthopedic Surgery, Anaesthesiology, 
Radiology, Opthalmology, ENT, Oral Health, Urology, Nephrology, Psychiatry, 
Pathology, Haematology, Dermatology, Oncology, pamoja na taaluma zote za 
kibingwa kwenye kada zingine za afya kwenye kituo husika 

Taaluma za kibobezi za Msingi kwenye ngazi ya Hospitali ya Rufaa ya Kanda –  ni 
ubobezi (Superspecialization) kwenye maeneo yote ya kibingwa ya msingi kama 
yalivyoanishwa hapo juu. 

4. Hospitali Maalum  

Taaluma zote za kibingwa na kibobezi zinazoendana na aina ya huduma maalum 
zinatolewa na hospitali husika. 

5. Hospitali ya Taifa  

 - Taaluma zote za kibingwa kwenye kada za afya hususani zile zenye upungufu kwenye 

kituo. 

-Taaluma zote za kibobezi kwenye utabibu hususani zinazoendana na huduma za 
kibobezi zinazotolewa hospitalini. 

 Vyuo vya Afya ngazi ya kati vya Serikali 

-Taaluma zote za kuwajengea uwezo wakufunzi zinazoendana na kada husika ya 
mkufunzi na zitakazomwezesha kukua na kutambuliwa kwa mujibu wa muundo wa kada 
yake. 

 
10.  Aidha, mwombaji atatakiwa awe ameambatisha nakala halisi za nyaraka zifuatazo 

wakati wa kufanya maombi: - 

a. Barua ya ruhusa kwenda masomoni kutoka kwa mwajiri wake. 

b. Barua ya udahili kutoka chuoni. 

c. Cheti cha taaluma cha sasa (certificate of highest academic qualification).  

d. Cheti cha usajili na leseni hai kutoka kwenye Baraza la taaluma husika.  

e. Cheti cha kuzaliwa. 

f. Kitambulisho cha Taifa (NIDA). 
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Maombi yote yawasilishwe kwa kutumia ‘link’ ifuatayo: 
              https://esponsorship.moh.go.tz/  

MUHIMU: Kama ilivyoelekezwa hapo juu, maombi yatakayofanyiwa kazi ni yale 
yatakayowasilishwa kupitia kwenye mfumo tu na mwisho wa kupokea maombi hayo ni 
tarehe 12/09/2025.   

Imetolewa na: - 

Katibu Mkuu, 
Wizara ya Afya, 
Mji wa Serikali Mtumba,  
Barabara ya Afya,   
S.L.P 743, 
40478 DODOMA.                 
 

https://esponsorship.moh.go.tz/

