
TAARIFA KWA UMMA
UFAFANUZI KUHUSU TAARIFA ILIYOSAMBAA KATIKA MITANDAO YA KIJAMII 
KUHUSU HOSPITALI KUZUIA NDUGU KUCHUKUA MWILI. 

12 Augosti, 2025 Arusha

Mnamo 09/08/2025 majira ya saa nne na robo usiku, Hospitali ilipokea mgonjwa wa ajali Mnamo 09/08/2025 majira ya saa nne na robo usiku, Hospitali ilipokea mgonjwa wa ajali 
aliyejulikana kwa jina la Mohamed Ally umri wa miaka 20. Mgonjwa alipokelewa na 
kuanza kupatiwa matibabu na ndugu zake walifika majira ya saa nane usiku baada ya 
kupigiwa simu ya kupewa taarifa na Hospitali.

Mgonjwa alifanyiwa uchunguzi ikiwemo kupigwa X Ray, CT Scan na Vipimo mbalimbali Mgonjwa alifanyiwa uchunguzi ikiwemo kupigwa X Ray, CT Scan na Vipimo mbalimbali 
vya maabara. Vile vile kutokana na hali aliyokuwa nayo, alianzishiwa matibabu ya dharura 
na kuwekwa chini ya uangalizi maalum wa madaktari. Gharama za huduma zote 
zilizotolewa ziligharimu kiasi cha Shilingi. 910,000.

Ndugu wa mgonjwa walifika saa nane usiku na hali ya mgonjwa ilizidi kubadilika na kuwa Ndugu wa mgonjwa walifika saa nane usiku na hali ya mgonjwa ilizidi kubadilika na kuwa 
mbaya pamoja na juhudi zote za kitabibu zilizokuwa zinafanywa ndani ya kitengo cha 
huduma za dharura ambapo ndugu walipewa taarifa.  Majira ya saa nane usiku mgonjwa 
alifariki dunia.

Mnamo tarehe 11/08/2025 saa mbili asubuhi ndugu wa marehemu walifika kuchukua Mnamo tarehe 11/08/2025 saa mbili asubuhi ndugu wa marehemu walifika kuchukua 
mwili wakiongozana na marafiki wa marehemu ambao walikuwa ni vijana wa bodaboda. 
Ndugu walipewa bili ya gharama za matibabu na kuelekezwa utaratibu wa kulipia wakati 
mwili ukiandaliwa ambapo walilipa na kukabidhiwa mwili pasipo changamoto yoyote 
mnamo saa nne asubuhi. Aidha wakati wa kuchukua mwili vijana wa bodaboda walifanya 
vurugu eneo la motuari wakidai bili waliyopewa ni kubwa na isiyoeleweka.

Hospitali inatekeleza maelekezo ya Serikali ya kutokuzuia Miili ya marehemu kwa sababu Hospitali inatekeleza maelekezo ya Serikali ya kutokuzuia Miili ya marehemu kwa sababu 
ya kutokulipwa kwa bili na hivyo INAKANUSHA taarifa za upotoshaji na zenye kuleta 
taharuki kwamba mwili wa marehemu ulizuiliwa kuchukuliwa kutokana na bili 
kutokulipwa. 

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Arusha Mount Meru inawahakikishia wananchi kuwa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Arusha Mount Meru inawahakikishia wananchi kuwa 
itaendelea kutoa huduma kwa kuzingatia miongozo iliyotolewa na Wizara ya Afya na 
itaendelea kuhakikisha kila mgonjwa anapata haki ya kupatiwa huduma kwanza pasipo 
kikwazo chochote ikiwemo cha kukosa fedha

Imetolewa na Ofisi ya Mganga Mfawidhi
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Arusha, Mt. Meru

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA ARUSHA
MOUNT MERU 


