

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA**



TAARIFA KWA UMMA

Dodoma, 15 Januari, 2025

Wizara ya Afya imepokea tetesi za uwepo wa ugonjwa wa *Marburg* katika Mkoa wa Kagera.

Kufuatia tetesi hizo, Wizara imechukua hatua kadhaa za haraka ikiwemo: kutuma timu ya wataalamu; kufanya uchunguzi wa suala hili; kuchukua sampuli na kufanya vipimo vya maabara. Mpaka leo, tarehe 15 Januari 2025, majibu ya uchunguzi wa kimaabara kutoka kwa wahisiwa wote waliochukuliwa sampuli hizo hayajathibisha uwepo wa virusi vya *Marburg*.

Wizara inapenda kuwahakikishia wananchi pamoja na jumuiya ya kimataifa, likiwemo Shirika la Afya Duniani (**World Health Organisation – WHO**), kuwa imeimarisha mifumo ya ufuatiliaji wa magonjwa na itaendelea kutoa taarifa zaidi.

Imetolewa na:

A handwritten signature in green ink, appearing to be 'Jenista J. Mhagama'.

Jenista J. Mhagama (Mb).
Waziri wa Afya