
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 
WIZARA YA AFYA 

 
TANGAZO LA NAFASI ZA WAHUDUMU WA AFYA NGAZI YA JAMII 

 
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Wizara ya Afya na Ofisi ya 
Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI) inatekeleza Mpango 
Jumuishi wa Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii nchini. Kupitia Mpango huu, 
Serikali imeweka utaratibu wa kuwapata Wahudumu wenye sifa zilizowekwa, kutoa 
mafunzo na kuwatumia Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii katika utekelezaji wa afua 
Jumuishi za Afya, Lishe na Ustawi wa Jamii ambapo Mpango unahitaji Wahudumu 
wawili (2) yaani Mwanaume na Mwanamke kwa kila Kitongoji/Mtaa. 

Katika kutekeleza Mpango huu, Wizara ya Afya kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais - 
TAMISEMI inawatangazia Wananchi kuwa Mpango huu kwa awamu ya kwanza 
utaanza katika Mikoa 10 na Halmashauri mbili (2) kwa kila Mkoa kama 
inavyoonekana katika Jedwali: 

 

MKOA NA HALMASHAURI IDADI YA WAHUDUMU 
(CHWS) 

 
GEITA 

1 Geita TC 224 
2 Bukombe DC 696 

 Jumla 920 
    

 
KAGERA 

1 Bukoba MC 132 
2 Biharamulo DC 746 

 Jumla 878 
    

 
KIGOMA 

1 Buhigwe DC 384 
2 Kakonko DC 710 

 Jumla 1094 
    

 
LINDI 

1 Lindi MC 234 
2 Lindi/Mtama DC 1490 

 Jumla 1724 
    

MBEYA 
1 Mbeya CC 362 
2 Busokelo DC 474 



 

  Jumla 836 
    

 
NJOMBE 

1 Makambako TC 242 
2 Njombe TC 504 

 Jumla 746 
    

 
PWANI 

1 Kibaha TC 146 
2 Rufiji DC 334 

 Jumla 480 
    

 
SONGWE 

1 Tunduma TC 142 
2 Ileje DC 632 

 Jumla 774 
    

 
TABORA 

1 Tabora MC 586 
2 Nzega TC 380 

 Jumla 966 
    

 

TANGA 

1 Handeni TC 120 
2 Tanga City Councils 362 

 Jumla 482 
 JUMLA KUU 8,900 

 

Aidha, Utekelezaji wa Mpango huu utaendelea kwa awamu katika Mikoa na 
Halmashauri zote za Tanzania Bara. Wananchi wenye sifa stahiki ndani ya Mikoa 10 
iliyooneshwa katika Jedwali hapo awali, wanahimizwa kuomba nafasi za 
Wahudumu wa Afya Ngazi ya Jamii katika Mitaa/Vitongoji vyote ndani ya 
Halmashauri zao. Maombi yote yawasilishwe kwa Wakurugenzi wa Halmashauri, 
ambao watasimamia zoezi la kuwachagua Wahudumu wenye sifa miongoni mwa 
waliotuma maombi kwa kuzingatia Miongozo iliyotolewa. 

Sifa za waombaji: 
 

a) Awe na utambulisho rasmi kama vile Kitambulisho cha Taifa (NIDA) au Hati 

ya kusafiria au Leseni ya Udereva au Kitambulisho cha Mpiga Kura; 

b) Awe amemaliza Elimu ya Sekondari (angalau Kidato cha Nne) na awe na 

Cheti cha Kuhitimu (Leaving Certificate); 

c) Awe ni mkazi na kwa sasa anaishi Kitongoji/Kijiji na Mtaa husika; 

d) Awe anafahamu lugha, utamaduni, mila na desturi za Jamii husika; 

e) Akubalike Kimaadili na Kiutamaduni na jamii husika; 



 

 
 

Maombi yawasilishwe Ofisi ya Mtendaji wa Kata yakiambatanishwa na: 
 

a) Barua ya maombi ya kazi iliyoandikwa kwa mkono na kuwekwa saini ya 
mwombaji 

b) Nakala ya Cheti cha kuhitimu Kidato cha Nne (Form IV Leaving Certificate); 
c) Picha mbili (2) za Passport Size; 
d) Maelezo binafsi (CV), ikionyesha umri, anuani kamili na namba ya simu ya 

kiganjani, pamoja na anuani/namba ya simu ya kiganjani ya Wadhamini 
wasiopungua wawili (2). 

e) Barua ya uthibitisho kutoka kwa Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa wa eneo 
analotoka. 

 
Mwisho wa kuwasilisha maombi haya ni wiki mbili (2) tangu tarehe ya kutolewa kwa 
tangazo hili. Maelekezo zaidi yanapatikana kupitia Ofisi za Watendaji wa Kata  
husika. 
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f) Asiwe na historia ya vitendo vya uhalifu ikiwemo unyanyasaji wa kijinsia na 

ukatili dhidi ya watoto; 

g) Awe na moyo wa kujituma, mchapakazi na mwenye ari ya kutumikia jamii; 
h) Awe mwaminifu na mwenye uwezo wa kuweka taarifa za mteja kuwa siri; 

i) Awe na utayari na uwezo wa kufanya kazi katika Kitongoji au Mtaa husika na; 

j) Awe na umri usiopungua miaka 18 na usiozidi miaka 55. 


