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MKATABA WA UFADHILI WA MTUMISHI KUHUDHURIA MASOMO YA 

KUJIENDELEZA KITAALUMA 

 

NOTISI 

 

1. Mkataba huu utatumika endapo Mfadhiliwa atahudhuria masomo kwa kozi ya 

muda wa zaidi ya miezi tisa kwa kufadhiliwa gharama zote au sehemu ya 

gharama za mafunzo na Serikali.  

 

2. Mfadhiliwa anayeenda kusoma  kozi (za aina yoyote) za muda mrefu za elimu ya 

juu ndani na nje ya nchi, zinazozidi muda wa miezi tisa, atatakiwa kuwa na 

angalau wadhamini wawili wa kutia saini mkataba huu.  

 

3. Kila mdhamini atatakiwa kuwa na barua ya kukubali kumdhamini 

Mdhaminiwa/Mfadhiliwa na itakuwa sehemu ya mkataba kati ya Serikali na 

Mfadhiliwa.   

 

 

 

 

 

 

 



MKATABA WA UFADHILI WA MASOMO 

Mkataba huu umefanyika leo tarehe …………………. Mwezi ……………….20……. 

Kati ya 

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kupitia Wizara ya Afya, Mji wa Serikali – 

Mtumba, Barabara ya Afya, S.L.P 743, 40478 Dodoma (ambaye katika mkataba huu 

atajulikana  kama “Serikali”), kwa upande mmoja; 

Na 

 ………………………………………………… Mwajiriwa wa ………………………………… 

ambaye kituo chake cha kazi ni …………………………………………. wa S.L.P 

………………, ………………………….. (ambaye katika mkataba huu atajulikana kama 

“Mfadhiliwa”), kwa upande mwingine.  

 

KWA KUWA: Serikali imeamua kuwaendeleza watumishi kitaaluma kwa kutoa ufadhili 

kwa watumishi wenye sifa zinazotakiwa; 

NA KWA KUWA; Mfadhiliwa ana sifa zinazotakiwa katika kupata ufadhili huo kutoka 

Serikalini; 

HIVYO, SERIKALI NA MFADHILIWA kwa pamoja wanakubaliana kama ifuatavyo;  

1. Tafsiri 

Kwa madhumuni ya mkataba huu, 

(a) Mdhamini maana yake ni mtu yeyote mwenye sifa ya kumdhamini mtu 

isipokuwa mwajiri; na  

 

(b) Serikali maana yake hujumuisha mwajiri. 

 

2. Kwamba, Mfadhiliwa anakubali kufadhiliwa na Serikali kwa kusoma kozi ya 

………………………………………………………………. katika chuo cha 

…………………………………….. 

 

3. Na kwamba, Mfadhiliwa anakubali kuwa hatabadili kozi au kuhama chuo 

alichowasilisha awali kwa ajili ya ufadhili bila mabadiliko au uhamisho huo 

kuidhinishwa na Serikali.  

 

4. Na kwamba, Mfadhiliwa anakubali kuwa ikitokea amebadili kozi au amehama 

chuo alichowasilisha awali kwa ajili ya kupewa ufadhili na kusoma kozi nyingine 



au kwenda chuo chenye ada zaidi ya kile kilichokubaliwa awali na Serikali, 

Serikali itasitisha ufadhili huo na atalazimika kurejesha gharama zilizolipwa 

katika chuo anachohama.  

 

5. Na kwamba, Mfadhiliwa atatakiwa kuitaarifu Serikali katika suala lolote 

linalohusiana na masomo yake ikijumuisha kuahirisha, kusitisha masomo kwa 

sababu yoyote iliyothibitishwa, kuongezwa kwa muda wa masomo au kushindwa 

kuendelea na masomo kwa sababu ya kutofaulu masomo kwa mujibu wa kanuni 

na taratibu za chuo husika.  

 

6. Na kwamba, Mfadhiliwa anakubali kuwa akipata ufadhili mwingine tofauti na ule 

wa Serikali, kabla ya kuanza masomo au akiwa masomoni, ataitaarifu Serikali 

mara moja ili ufadhili wa Serikali usitishwe; na iwapo ikibainika kuwa ana ufadhili 

mwingine sambamba na ule wa Serikali, Serikali itasitisha ufadhili wake na 

atatakiwa kurejesha fedha ambayo tayari amelipiwa kama ufadhili iwapo kama 

ufadhili huo unahusisha gharama ambazo Serikali imekuwa ikigharamia. 

 

7. Na kwamba Mfadhiliwa anakubali kurudi katika kituo chake cha kazi cha 

………………………………………………………….. ambacho ametoka kwenda 

masomoni na kuendelea kubaki hapo kwa kipindi cha miaka mitano (5) bila 

kuomba kuhama isipokuwa tu Serikali ikiamua kumbadilisha kituo cha kazi kwa 

kadiri itakavyoona inafaa kwa manufaa ya umma.  

 

8. Mfadhiliwa aliyepata ufadhili kwa ajili ya masomo ya ubingwa na baadaye 

kuunganisha kwa ufadhili wa Ubingwa Bobezi (Super Speciality) atalazimika 

kurudi kituo chake cha kazi baada ya kuhitimu na kubaki kituo hicho kwa kipindi 

cha miaka saba (7) bila kuomba kuhama au hadi Serikali itakavyoamua 

vinginevyo.  

 

9. Na kwamba, Mfadhiliwa atatakiwa kuwasilisha taarifa ya maendeleo kila mwaka 

kutoka kwenye chuo anachosoma kuhusu kuendelea na masomo kwa mwaka 

mwingine wa masomo.  

 

10. Mfadhiliwa anakubali kuwa ikitokea masharti ya mkataba huu yamekiukwa, 

tofauti na masharti ya kuendelea kubaki kituo chake cha kazi baada ya kuhitimu 

masomo yake, Mfadhiliwa yeye pekee au na Mdhamini wake kwa pamoja 

watawajibika kurejesha gharama zote zilizolipwa na Serikali kwa ajili ya 

masomoni yake.   

 



11. Na kwamba, mkataba huu utatekelezwa na kutafsiriwa kwa mujibu wa Sheria za 

Tanzania zinazohusu mikataba na Utumishi wa Umma.  

 

Mwajiri anathibitisha kuwa Mfadhiliwa ana Ufadhili/hana ufadhili wowote kutoka 

kwa Mwajiri au mfadhili yeyote (kata isiyohusika). 

 

Jina la Mwajiri:…………………………. Saini:………………………..………… 
Cheo:……………………………………. 
Tarehe………………………………...... 

Muhuri: ……………………………….. 

 

Kwa kukubaliana na masharti ya mkataba huu, Mfadhiliwa na wadhamini wake 

wote kwa pamoja wameweka sahihi zao kama ifuatavyo; 

 

Mfadhiliwa:  

Jina:  
Sahihi: 
Cheo: 
Anwani: 
 
Barua pepe: 
Namba ya simu:  

 

MDHAMINI WA KWANZA MDHAMINI WA PILI 
Jina: …………………………………….. Jina: …………………………………….. 
Sahihi: …………………………………... 
Cheo:…………………………………….. 
Anwani:………………………………….. 

Sahihi: ……………..…………………… 
Cheo:……………………………………. 
Anwani: ………………………………… 

  
Namba ya simu: ………………………. Namba ya simu: ………………………. 
Muhuri wa Hakimu/Wakili/Kamishna 
wa Viapo 

Muhuri wa Hakimu/Wakili/Kamishna 
wa Viapo 
 
 

 

KWA MATUMIZI YA OFISI TU 

Kwa niaba ya Serikali: 

Jina:  
Sahihi: 
Cheo na Muhuri wa Ofisa:  
Tarehe:  
 

 



 

 

 

 

 

 

 

Anwani ya Mdhamini 

 Jina la Mdhamini, 

S.L.P ……………….. 

…………………(Mji) 

Kumb. Na. ……………………………     Tarehe…………….. 

 

Anwani ya Serikali (Mfadhili) 

………………………………... 

S.L.P ………………………… 

MJI…………………………… 

 

YAH: KUKUBALI KUMDHAMINI ……………………………………. ANAYEPEWA 

UDHAMINI NA SERIKALI  

Tafadhali rejea somo tajwa hapo juu.  

2. Mimi, ……………………………………………… (Jina) nakubali kwa hiari yangu 

kumdhamini ………………………………………………… (jina la Mdhaminiwa) ambaye 

amepata ufadhili wa Serikali kwenda masomoni kusoma kozi ya 

……………………………… katika chuo cha …………………………………………………. 

3.  Kwa barua hii, niko tayari kuwajibika endapo Mfadhiliwa atakiuka masharti ya 

Mkataba wa Ufadhili ikiwa ni pamoja na kurejesha fedha zote atakazokuwa amelipiwa 

Mfadhiliwa kwa ajili ya masomo yake endapo itatakiwa kuwa hivyo.  

4.  Nashukuru kwa ushirikiano wako. 

 

Jina:………………………………… 

                                           Sahihi: …………………………………. 

                                           Namba ya simu:……………………………….. 


