
1 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA 

 

 

 

TANGAZO LA AJIRA  

Wizara ya Afya kupitia Kibali cha Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 
Umma na Utawala Bora chenye Kumb. Na. FA.97/128/01/”B”/72 cha tarehe 20 
Aprili, 2023; Inatangaza nafasi za kazi 247 za Kada za Afya kama ifuatavyo:- 

NA KADA NA SIFA ZINAZOHITAJIKA 
 

1 Daktari Bingwa Daraja la II – TGHS G (NAFASI 30) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Uzamili ya Udaktari Bingwa/Udaktari Bingwa wa Meno 
(M.Med/M.Dent au PhD kwenye fani ya Udaktari) ya miaka mitatu au zaidi kutoka 
vyuo vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. Wawe wamesajiliwa na Baraza la 
Madaktari Tanganyika (Medical Council of Tanganyika).  
 

Kazi na majukumu: 
i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa 

mbalimbali katika fani husika.  
ii. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo eneo lake la kazi 
iii. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa  
iv. Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya. 
v. Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake 
vi. Kusimamia wafanyakazi walio chini yake 
vii. Kubuni, kuendesha na kutathimini utafiti na kusambaza matokeo 
viii. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake 
ix. Kutoa huduma za outreach katika kanda 
x. Kutoa huduma za medical legal 
xi. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera na 

Mipango ya Serikali juu ya afya 
xii. Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya nchini. 
xiii. Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya 
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kustaafisha wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya. 
xiv. Kutayarisha mitaala ya elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya. 
xv. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya 

 
2 Daktari Daraja la II – TGHS E (NAFASI 15) 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Udaktari kutoka Vyuo Vikuu/Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali 
waliomaliza mafunzo ya kazi“Internship” ya muda usiopungua miezi kumi na 
miwili na kupata usajili kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council 
of Tanganyika). 
 
Kazi na majukumu 

i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa 
mbalimbali yakiwemo magonjwa ya watoto, magonjwa     ya akina mama 
na upasuaji wa kawaida na wa dharura. 

ii. Kutoa na kusimamia elimu ya afya pamoja na kuboresha afya  ya jamii 
katika Wilaya na Mikoa au eneo lake la kazi. 

iii. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa. 
iv. Kutunza takwimu na kuzitumia kama inavyoelekezwa katika misingi ya 

MTUHA. 
v.  Kupanga na kutathimini huduma za afya katika eneo lake la  kazi. 
vi. Kufundisha wanafunzi na watumishi waliopo kwenye eneo la kazi. 
vii. Kusimamia na kuelekeza wafanyakazi walio chini yake. 
viii. Kubuni na kuendesha utafiti na kusambaza matokeo. 
ix. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 
x. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya. 
xi. Kushiriki, kuhakiki na kuboresha huduma za afya (medical audit and quality 

improvement). 
xii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi  

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

3 Daktari wa Meno Daraja la II – TGHS E (NAFASI 10) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Udaktari wa Meno kutoka Vyuo Vikuu/Vyuo vinavyotambuliwa na 
Serikali waliomaliza mafunzo ya kazi“Internship” ya muda usiopungua miezi kumi 
na miwili na kupata usajili kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical 
Council of Tanganyika). 
 
Kazi na majukumu: 
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i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa ya 
kinywa na meno. 

ii. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera ya Serikali 
juu ya afya ya kinywa na meno. 

iii. Kusimamia utekelezaji wa mipango ya kitaifa inayohusu afya ya kinywa na 
meno. 

iv. Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya ya kinywa na 
meno. 

v. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa . 
vi. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 
vii. Kuandaa upatikanaji wa vifaa na mahitaji mengine ya tiba ya meno katika 

ngazi ya taifa. 
viii. Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya ya kinywa na meno 

nchini. 
ix. Kubuni, kusimamia na kuendesha utafiti katika maeneo mbalimbali ya afya. 
x. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo katika eneo lake la kazi. 

 
4 Mfamasia Daraja la II - TGHS D (NAFASI  10) 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Famasi kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali aliyehitimu 
mafunzo ya vitendo kazini (Internship) ya mwaka mmoja ambao wamesajiliwa na 
Baraza la Famasi. 
 
Kazi na majukumu: 

i. Kuainisha mahitaji ya mwaka ya dawa na vifaa na kuandaa bajeti  yake. 
ii. Kuagiza, kununua, kuhifadhi na kusambaza dawa na vifaa tiba . 
iii. katika kituo chake cha kazi. 
iv. Kuweka kumbukumbu za dawa. 
v. Kuandaa orodha ya dawa za hospitali (Hospital Fomulary) kwa matumizi 

ya kituo anapofanya kazi. 
vi. Kutoa dawa na vifaa tiba kwa wagonjwa. 
vii.  Kusimamia matumizi sahihi ya dawa. 
viii. Kutengeneza dawa (compounding) kwa matumizi ya kituo anapofanya kazi 
ix. Kukagua maduka ya dawa katika sekta binafsi. 
x. Kutoa taarifa juu ya madhara yatokanayo na matumizi ya dawa  (adverse 

drug reaction). 
xi. Kuelimisha watumishi walio chini yake, watumishi wengine wa sekta ya 

afya na jamii juu ya matumizi sahihi ya dawa. 
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xii. Kusimamia utekelezaji wa Sera ya Taifa ya Dawa katika kituo anapofanya 
kazi. 

xiii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

 
5 Afisa Muuguzi Daraja la II – TGHS C (NAFASI 15) 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Uuguzi kutoka Chuo Kikuu kinachotambuliwa na Serikali, 
waliohitimu mafunzo ya vitendo kazini (Internship) ya mwaka mmoja, waliosajiliwa 
na Baraza la Wauguzi na Wakunga Tanzania. 
 
Kazi na Majukumu: 

i. Kufanya kazi za kiuguzi za kuhudumia wateja katika jamii, hospitali na 
sehemu zote zinapotolewa huduma za afya. 

ii.  Kukusanya takwimu muhimu za afya. 
iii. Kuwaelekeza na kusimamia wauguzi walio chini yake. 
iv. Kutoa huduma kwa wagonjwa majumbani. 
v. Kutoa ushauri nasaha. 
vi. Kutayarisha mpango wa kazi kwa ajili ya huduma za uuguzi. 
vii. Kutoa huduma za kinga na uzazi. 
viii. Kuelimisha wagonjwa na jamii. 
ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

6 Afisa Muuguzi Msaidizi Daraja la II - TGHS B (NAFASI 40) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada 
(Diploma) ya Uuguzi, ya muda usiopungua miaka miwili kutoka Chuo 
kinachotambuliwa na Serikali, waliosajiliwa na Baraza la Wauguzi na Wakunga 
Tanzania. 
 
 
  Kazi na Majukumu: 

i. Kutoa huduma za uuguzi. 
ii. Kukusanya takwimu muhimu za afya. 
iii. Kuwaelekeza kazi wauguzi walio chini yake. 
iv. Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya. 
v. Kutoa huduma za kinga na uzazi. 
vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
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7 Afisa Mteknolojia Daraja la II – TGHS C (NAFASI 15) 
 

i. Afisa Mteknolojia - Maabara    (Nafasi 5) 
ii. Afisa Mteknolojia – Radiografia (Nafasi 10) 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Sayansi ya Maabara za Afya/Radiografia kutoka Chuo 
kinachotambuliwa na Serikali na kusajiliwa kwa usajili wa kudumu (Full 
Registration Practitioners) na Baraza lake la taaluma.  

 
Kazi na majukumu: Afisa Mteknolojia Maabara 
 

i. Kutoa sampuli ya vipimo vya maabara.  
ii. Kufanya uchunguzi wa vipimo vya maabara.  
iii. Kutunza kumbukumbu za majibu ya vipimo vya maabara.  
iv. Kuandaa na kutumia miongozo ya kufanyia vipimo vya upimaji.  
v. Kusimamia utunzaji wa Kumbukumbu za matokeo ya vipimo vya maabara 

katika Rejesta. 
vi. Kutunza vifaa na Vitendea kazi vya Maabara.  
vii. Kusimamia na kufanya matengenezo kinga ya kila siku ya mashine za 

Maabara.  
viii. Kuthibitisha na Kutoa tafsiri ya matokeo ya vipimo vya maabara 
ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake.  
x. Kuhakiki na kuthibitisha njia mpya za uchunguzi wa kimaabara (new 

method validation and verification). 
Kazi na majukumu: Afisa Mteknolojia Radiografia 
 

i. Kufanya vipimo vya aina mbalimbali vya radiolojia.  
ii. Kutunza mitambo na vifaa vya radiolojia katika eneo lake la kazi.  
iii. Kutunza picha za wagonjwa hadi majibu yanapowafikia madaktari 

waliowatuma wagonjwa. 
iv.  Kuhakikisha ubora wa picha za X-Ray 
v. Kuandaa vifaa vya tiba /uchunguzi na kusimamia utakasaji vifaa katika 

eneo lake la kazi (Sterilization) 
vi. Kusimamia watumishi walio chini yake. 
vii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu, na ujuzi wake.  
8 Mteknolojia Daraja la II – TGHS B (NAFASI 48) 

i. Mteknolojia Daraja II – Maabara (Nafasi  10) 
ii. Mteknolojia Daraja II – Radiografia (Nafasi 15) 
iii. Mteknolojia Daraja II –Meno (Nafasi 8) 
iv. Mteknolojia Daraja II – Dawa (Nafasi 15) 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne/sita wenye Stashahada katika fani ya 
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teknolojia ya muda wa miaka mitatu katika moja ya fani zilizotajwa hapo juu 
kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na Mabaraza 
ya Kitaaluma. 
 
Kazi na majukumu:  

 
Mteknolojia Daraja II – Maabara 

i. Kupima sampuli zinazoletwa maabara. 
ii. Kuhifadhi sampuli zinazotakiwa kufanyiwa uchunguzi au kupelekwa 

Maabara za ngazi za juu. 
iii. Kufanya kazi za ukaguzi wa maabara, vitendanishi, vifaa, kemikali na 

hifadhi ya kemikali. 
iv. Kuweka kumbukumbu za maabara ambazo zimepatikana wakati wa 

uchunguzi. 
v. Kufundisha watumishi walio chini yake. 
vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 
Mteknolojia Daraja II – Radiografia 

i. Kuwapima wagonjwa wanaolekezwa kwenye eneo lake la kazi 
ii. Kutunza mitambo na vifaa vya Radiolojia katika eneo lake la kazi 
iii. Kukagua picha za X-Ray zilizopimwa kwa ubora na kutosheleza 

(diagnostic quality). 
iv. Kutunza picha za wagonjwa hadi majibu yanapowafikia madaktari 

waliowatuma wagonjwa. 
v. Kusimamia watumishi walio chini yake. 
vi. Kutoa Ushauri kuhusu masuala ya na kazi za Radiolojia na Mionzi katika 

eneo lake la kazi. 
vii. Kuandaa vifaa vya tiba/uchunguzi na kusimamia utakasaji vifaa katika 

eneo lake la kazi (sterilization). 
viii. Kutoa mafunzo ya awali kwa watumishi wanaopangiwa kazi katika eneo 

lake la kazi. 
ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 
 
Mteknolojia Daraja II –Meno 

i. Kuchukua vipimo vya meno ya wagonjwa na kuvifanyia kazi. 
ii. Kutunza mashine na vifaa vya matibabu na vifaa vya maabara ya meno. 
iii. Kutunza kumbukumbu za wagonjwa wanaokuja kwa ajili ya matatizo ya 

meno. 
iv. Kubuni na kutengeneza meno ya bandia na viungo bandia vya taya. 
v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi   

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 
Mteknolojia Daraja II – Dawa 

i. Kuainisha, kuandaa na kuagiza mahitaji ya dawa na vifaa tiba katika 
eneo lake la kazi. 

ii. Kugawa dawa na vifaa tiba kwa wagonjwa na watumishi. 
iii. Kuchanganya dawa. 
iv. Kuhifadhi dawa na vifaa tiba. 
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v. Kuelimisha jamii kuhusu matumizi sahihi ya dawa. 
vi. Kukagua dawa, vifaa tiba kemikali, vitendanishi na vipodozi katika 

eneo lake la kazi. 
9 Mhandisi Vifaa Tiba Daraja la II – TGHS D (NAFASI 10) 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada wenye 
Shahada ya Sayansi ya Uhandisi (Vifaa Tiba) kutoka chuo 
kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na Bodi ya 
Wahandisi tanzania.  

Kazi na Majukumu. 
i. Kufanya kazi za matengenezo ya vifaa tiba ngazi ya Wilaya (Electronical 

Equipments). 
ii. Kutunza kumbukumbu za kazi za ufundi na matengenezo ya vifaa tiba. 
iii. Kufanya matengenezo ya kinga ya vifaa tiba. 
iv. Kuagiza vipuli vya vifaa tiba. 
v. Kuandaa bajeti ya huduma za matengenezo ya vifaa tiba ngazi ya wilaya. 
vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

10 Fundi Sanifu Vifaa Tiba Daraja la II - TGHS B (NAFASI 15) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 
 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada 
ya kawaida ya Ufundi Sanifu Vifaa Tiba kutoka Chuo kinachotambuliwa na 
Serikali.  
 
Kazi na majukumu: 

i. Kufanya matengenezo ya vifaa vya huduma za tiba. 
ii. Kutunza kumbukumbu za kazi za kila siku. 
iii. Kuagiza vifaa na vipuri vya kutengenezea vifaa Tiba. 
iv. Kutunza vifaa Tiba na vipuri. 

Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 
11 Fiziotherapia Daraja la II – TGHS B (NAFASI 10) 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne /sita wenye Stashahada ya 
miaka mitatu katika fani ya Fiziotherapia kutoka Chuo kinachotambuliwa na 
Serikali. 
 
Kazi na majukumu:  

i. Kutoa tiba kwa kuzoeza viungo/ kwa vitendo. 
ii. Kukusanya na kutunza  takwimu na taarifa za mgonjwa. 
iii. Kutunza vifaa vya Idara. 
iv. Kutoa elimu ya Afya kwa jamii kuhusu kutambua dalili na kuzuia ulemavu. 
v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 
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12 Afisa Afya Mazingira Daraja la II – TGHS C (NAFASI 10) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI  
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye 
Shahada ya Sayansi za Afya ya Mazingira na mafunzo kazini na kusajiliwa na 
Bodi ya Wataalamu wa Afya Mazingira. 
 
Kazi na Majukumu 

i. Kutoa ushauri na kusimamia njia bora za usambazaji wa maji safi na 
salama na utupaji wa taka. 

ii. Kuelimisha jamii juu ya mbinu za kujikinga na kupambana na mlipuko ya 
magonjwa.  

iii. Kukusanya na kuchambua takwimu za Afya ya Mazingira.  
iv. Kusimamia utekelezaji wa Sheria zinazohusu Afya ya Mazingira. 
v. Kuandaa taarifa za utekelezaji na kuziwasilisha katika mamlaka husika. 
vi. Kuandaa na kufuatilia mikakati ya kuboresha na kusimamia usalama na 

afya kazini. 
vii. Kuhakiki afya bandarini na mipakani. 
viii. Kuratibu na kuhakiki kaguzi za vyakula, maji, kemikali, viwanda, sehemu 

za kazi na maeneo ya jumuiya.  
ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

13 Afisa Afya Mazingira Msaidizi Daraja la II – TGHS B (NAFASI 15) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada 
ya Sayansi ya Afya ya Mazingira ya miaka mitatu kutoka chuo 
kinachotambuliwa na Serikali na awe amesajiliwa na Bodi ya Wataalamu 
wa Afya Mazingira.  

Kazi na Majukumu: 
i. Kudhibiti na kuzuia milipuko ya magonjwa . 
ii. Kupambana na kuzuia wadudu na wanyama wanaoeneza magonjwa. 
iii. Kusimamia uzikaji wa maiti zisizotambuliwa na zile zinazotokana na 

magonjwa ya kuambukiza. 
iv. Kuandaa taarifa mbali mbali za Afya ya Mazingira katika ngazi ya kata na 

kuziwasilisha katika mamlaka husika. 
v. Kukusanya na kuchambua takwimu za Afya ya Mazingira, katika kata na 

kutoa mrejesho ili kuchukua hatua zinazostahili. 
vi. Kutoa elimu ya afya ya mazingira kwa jamii. 
vii. Kukagua mazingira katika sehemu zinapotengenezwa vyakula ili 

kuhakikisha usalama na afya ya jamii. 
viii. Kusimamia sheria za afya ya mazingira katika ngazi ya Kata pamoja na 

kusaidia jamii katika kutengeneza sheria ndogondogo. 
ix. Kuhamasisha jamii katika kuboresha vyanzo vya maji na Usafi wa 

Mazingira. 
x. Kuhamasisha jamii kuhusu utekelezaji wa Huduma za Afya ya Msingi 

katika ngazi ya Kata. 
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xi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 

 
14 Mtoa Tiba kwa Vitendo Daraja la II – TGHS B ( NAFASI 4) 

SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu kidato cha nne/Sita, wenye stashahada ya Mtoa 
Tiba kwa Vitendo ya miaka mitatu (3) kutoka chuo kinachotambuliwa na serikali, 
aliyesajiliwa na Baraza la Madaktari la Tanganyika (MCT). 
 
Kazi na majukumu 

i. Kutathmini wagonjwa wa viungo na wa akili ili kutambua na mahitaji ya 
matibabu. 

ii. Kutathmini uhitaji wa vifaa saidizi kwa wenye uhitaji wa vifaa hivyo. 
iii. Kufuatilia matumizi ya vifaa tiba, kuweka kumbukumbu kulingana na 

mazingira wagonjwa wanayoishi na aina ya vifaa tiba wanavyotumia. 
iv. Kutoa usaidizi wa tiba kwa vitendo kwa maelekezo ya Afisa Mtoa Tiba kwa 

Vitendo. 
v. Kutoa elimu ya afya kwa jamii kuhusu kutambua dalili na kuzuia ulemavu. 
vi. Kutimiza majukumu mengine atakayopangiwa na mkuu wake wa kazi 

yanayohusiana na elimu, ujuzi na uzoefu wake. 
 

 

a. Maelekezo ya Kuzingatiwa kwa waombaji 

i. Waombaji watakaochaguliwa watapangiwa kazi kwenye maeneo yenye 
upungufu mkubwa wa wataalam wa Kada za Afya, na hakutakuwa na 
kubadilisha kituo pindi watakapopata nafasi hiyo.  Maeneo hayo ni kama 
ifuatavyo; Hospitali za Rufaa za Mikoa; (1) Kigoma; (2) Katavi; (3) Sumbawanga; 
(4) Songwe; (5) Njombe; (6) Ruvuma; (7) Mtwara; (8) Lindi ; (9) Simiyu; (10) 
Geita; (11) Shinyanga; (12) Tabora; (13) Singida; (14) Manyara; na (15) Mara;  
Hospitali za Kanda, Chato na Mtwara, Hospitali ya Magonjwa Ambukizi 
Kibong’oto pamoja na Vyuo vya Afya.  Hivyo, waombaji wawe tayari kupangiwa 
katika maeneo yaliyoainishwa hapo juu. 
 

ii. Waombaji ambao hawatakuwa tayari kwenda kwenye maeneo tajwa hapo juu 
inashauriwa kutotuma maombi. 

iii. Waliopo masomoni hawaruhusiwi kuomba nafasi hizi za ajira. 

iv. Mwombaji atapaswa kuchagua maeneo matatu (3) ambayo angependa 
kupangiwa kazi endapo atachaguliwa. 

v. Mwombaji mwenye nia ya kwenda kufundisha katika Vyuo vya Afya aainishe 
wakati wa kutuma maombi kwenye mfumo pamoja na barua ya maombi. 
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vi. Nakala za vyeti vyote vithibitishwe na Mahakama au Wakili. 
vii. Waombaji wanaojitolea katika Hospitali za Rufaa za Kanda/Mikoa mbalimbali 

waandikiwe barua na Mganga Mfawidhi wa Hospitali husika kuthibitisha kujitolea 
kwao.   

viii. Waombaji wenye ulemavu na sifa zilizoainishwa katika tangazo hili watume 
maombi yao pia kupitia mfumo. Aidha, maombi yao yaeleze aina ya ulemavu 
alionao na kuambatisha picha na uthibitisho wa daktari kutoka katika hospitali za 
serikali. 

ix. Maombi yatakayowasilishwa kwa njia ya posta au kuletwa moja kwa moja Wizara 
ya Afya hayatafanyiwa kazi. Aidha, waombaji watambue kuwa, ukishapangiwa 
kituo hauruhusiwi kuhama au kubadilisha kituo kwa muda usiopungua miaka 
mitano. 
 

b. Sifa za ujumla kwa Mwombaji: 

i. Awe raia wa Tanzania. 
 

ii. Awe na umri usiopungua miaka 18 na usiozidi miaka 45. 
 

iii. Asiwe Mwajiriwa wa Serikali au Mwajiriwa wa Hospitali za Mashirika ya Dini 
ambaye mshahara wake unalipwa na Serikali. 
 

iv. Mwombaji aliyewahi kuajiriwa Serikalini na kupata cheki namba, atatakiwa 
kuzingatia utaratibu wa kuomba kibali cha kurejea katika Utumishi wa Umma na 
kuendelea kutumia Cheki Namba baada ya kuacha kazi kama ilivyobainishwa 
kwenye Waraka Na. CCB.228/271/01 wa tarehe 7 Agosti, 2012. 
 

v. Mwombaji awe na sifa na weledi kwa Mujibu wa Waraka wa Maendeleo ya 
Utumishi Namba. 1 wa mwaka 2009 kuhusu kada zilizo chini ya Wizara ya Afya 
kama zilivyoainishwa hapo juu. 
 
 

c. Maombi yote yaambatishwe na;- 

i. Nakala ya cheti cha kuzaliwa. 
ii. Nakala ya cheti cha Kidato cha Nne au/na cha Sita au Stashahada kulingana na 

Kada ya Mwombaji. Kwa aliyesoma nje ya nchi au mitaala ya nje waambatishe 
cheti cha Ithibati kutoka Baraza la Mitihani Tanzania (NECTA). 

iii. Nakala ya Vyeti vya Taaluma (Cheti na Transcripts). Aidha, waliosoma vyuo vya 
nje ya Nchi, waambatishe cheti cha Ithibati kutoka TCU. 

iv.  Wasifu (C.V). 
v. Nakala ya Cheti cha Usajili na Leseni hai ya taaluma husika (Full Registration & 

Valid Licence). 
vi. Nakala ya cheti cha Mafunzo kwa Vitendo (Internship). 
vii. Picha ndogo (passport size) mbili za hivi karibuni. 
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viii. Nakala ya kitambulisho cha uraia (NIDA)/Namba ya Utambulisho ya NIDA. 
ix. Iwapo majina yako yanatofautiana katika vyeti vyako pamoja na cheti cha 

kuzaliwa na NIDA hakikisha unawasilisha kiapo cha majina (Deed Pool) kutoka 
kwa Msajili wa Viapo na kusajiliwa na Msajili wa Hati, Wizara ya Ardhi na 
Maendeleo ya Makazi. 
 

d. Namna ya kuwasilisha maombi: 

Muda wa kutuma maombi haya ni ndani ya wiki mbili (2) tangu tarehe ya kutoka kwa 
Tangazo hili. Aidha, Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 04 Mei, 2023 saa 5:59 
Usiku. Maombi yote yawasilishwe kupitia mfumo wa ajira wa Wizara unaopatikana 
kupitia tovuti   ajira.moh.go.tz.  

Waombaji wote mnakumbushwa kuwa makini mnapowasilisha maombi 
kuhakikisha umejaza vizuri vipengele vyote vinavyotakiwa kwenye mfumo ikiwa 
ni pamoja na kuzingatia maelekezo ya kwenye tangazo kuambatisha nyaraka zote 
zinazohitajika. 

 
 
 

      Dkt. Seif A. Shekalaghe 
KATIBU MKUU 
    20/04/2023 

 
 

 
 

 


