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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA AFYA 

  
 
  
 

TAARIFA YA HALI YA UVIKO-19  
KUANZIA TAREHE 22 HADI 28 OKTOBA, 2022 

 
1. Vipengele Muhimu 

1: Muhtasari wa Wagonjwa, Vifo na Upimaji 
•  Jumla ya vipimo vya maabara 

(RT PCR) 577,697 na 326,341 
(RDTs) vimefanyika 

•  Katika wiki ya tarehe 22 hadi 28 
Oktoba 2022, vipimo 1177 vya 
maabara (RT PCR) vimefanyika 
na watu 69 walithibitika kuwa na 
maambukizi sawa ya 5.9% ya 
maambukizi. Idadi hii 
imeongezeka kwa 27.8% 
ukilinganisha na wiki iliyotangulia. 

• Watu 3989 walipimwa kwa RDTs 
katika vituo vya kutolea huduma 
za afya na 60 (1.5%) positivity 
rate) wamethibitika kuwa na 
maambukizi katika wiki hii 

• Jumla ya watu wamethibitika kwa RT PCR ni 36,315 na 3,336 wamethibitika kwa 
RDTs  

• Jumla ya vifo 808, sawa na asilimia 2.23 ya waliougua toka mlipuko uanze 
Machi, 2020.   

• Kwa wiki hii, wagonjwa wapya wawili walilazwa wodini 
2: Chanjo 

• Watu wapya 1,546,311 wamechanja chanjo ya UVIKO-19 katika wiki hii 
• Jumla ya watu waliokamilisha chanjo ya UVIKO-19 hadi sasa ni 25,988,405 

 
Epidemiolojia na Ufuatiliaji wa Ugonjwa 

A. Wagonjwa, Vifo na Tetesi 
Watu wapya waliothibitika katika wiki (RT PCR) 69 

Jumla ya watu waliothibitika tangu ugonjwa uanze  36,315 

Vifo vipya katika wiki 0 

Jumla ya vifo tangu ugonjwa uanze 808 

Idadi ya tetesi za ugonjwa zilizothibitishwa wiki hii 63 

 

 
Hali ya Visa Vipya Vilivyothibitika 
Kuwa na UVIKO-19 Kimkoa, tarehe22 
hadi 28 Otkoba, 2022 Tanzania Bara 
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Kielelezo Na. 1: Mwenendo wa walithibitika (RT PCR) kwa wiki kuanzia Desemba 
2021 hadi 28 Oktoba 2022 

 

Idadi ya watu waliothibitika kwa mwaka 2022 ilipungua kuanzia junuari hadi mwishoni 
mwa mwezi Mei. Mwanzoni mwa mwezi Juni idadi ilianza kuongezeka hadi wiki ya 
mwisho ya mwezi Juni. Katika wiki ya tarehe 22 hadi 28 Oktoba 2022, idadi ya visa 
vipya imeongezeka kwa 27.8% ukilinganisha na wiki iliyotangulia. 
 
Jedwali 1: Visa Vipya vya UVIKO-19 na Vifo Vilivyothibitika kwa siku, tarehe 22 
hadi 28 Oktoba , 2022 

        Tarehe Visa 
Vilivyothibitika 

Vifo  
Vilivyothibitika 

22- Oct-22 12 0 
23 - Oct-22 11 0 
24 - Oct-22 5 0 
25- Oct-22 13 0 
26 - Oct-22 5 0 
27 - Oct-22 14 0 
28 - Oct-22 9 0 

Jumla 69 0 
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Jedwali 2: Mwenendo wa Visa Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19 na Vifo tangu Mlipuko Uanze hadi Wiki ya tarehe 22 hadi 28 
Oktoba, 2022 
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B. Upimaji wa Ugonjwa wiki ya tarehe 22 hadi 28 Oktoba, 2022 
Jumla ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) vilivyofanyika 1,177 

Idadi ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) kwa wasafiri wanaoondoka  1,026 

Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) vilivyofanyika tangu mlipuko uanze  577,697 

Idadi ya vipimo vilivyofanyika kwa wasafiri wanaoingia nchini kupitia 
mipakani kwa kutumia kipimo cha haraka  (RDT) 

405 

Watu waliopimwa RDTs katika vituo vya kutolea huduma za afya 3989 

 
C. Taarifa ya Wagonjwa Waliolazwa Siku ya tarehe 28 Oktoba, 2022 
Jumla ya vitanda vya wagonjwa wa UVIKO-19 4,361 

Idadi ya vitanda vya UVIKO-19 vilivyokuwa na wagonjwa  2 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu (ICU) 237 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu vyenye wagonjwa  0 

 
D. Chanjo 
Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 1 (Sinopharm) katika wiki  38,245  

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 2 (Sinopharm) katika wiki  23,317  
Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Sinopharm  3,737,774  
Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Sinopharm  2,806,753  

Idadi ya watu wapya waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) katika wiki  1,435,058  

Jumla ya watu waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ)  20,304,171  

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer  -    

Idadi ya watu waliochanja dozi ya 2 ya Pfizer  -    

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer  1,852,491  

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Pfizer  1,351,296  

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna  -    
Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna  -    

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna  166,218  
Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna  98,415  

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Sinovac  26,158  

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Sinovac  23,533  

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Sinovac  939,312  

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Sinovac  492,142  

Jumla ya watu waliokamilisha chanjo  25,988,405  
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Jedwali: Mgawanyiko wa watu waliothibitika kuwa UVIKO-19 na vifo vya UVIKO-
19 kwa Mikoa, kwa tarehe 22 hadi 28 Oktoba, 2022 Tanzania Bara 

NA. Mkoa Waliothibitika Vifo vipya 
RT-PCR RDT 

1 Arusha 7 0 0 

2 Dar Es Salaam 58 1 0 

3 Dodoma 0 0 0 

4 Geita 0 1 0 

5 Iringa 0 12 0 

6 Kagera 0 0 0 

7 Katavi 0 1 0 

8 Kigoma 0 0 0 

9 Kilimanjaro 2 3 0 

10 Lindi 0 7 0 

11 Manyara 0 6 0 

12 Mara 0 0 0 

13 Mbeya 0 7 0 

14 Morogoro 1 3 0 

15 Mtwara 0 0 0 

16 Mwanza 1 2 0 

17 Njombe 0 0 0 

18 Pwani 0 0 0 

19 Rukwa 0 0 0 

20 Ruvuma 0 1 0 

21 Shinyanga 0 0 0 

22 Simiyu 0 0 0 

23 Singida 0 0 0 

24 Songwe 0 0 0 

25 Tabora 0 0 0 

26 Tanga 0 16 0 

  Jumla 69 60 0 
 


