JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU TAHADHARI NA KIFO CHA MTANZANIA
MMOJA KWA UGONJWA WA EBOLA NCHINI UGANDA

01, Oktoba, 2022.

Ndugu Wananchi, Siku ya tarehe 20 Septemba, 2022, Wizara ya Afya ilipokea taarifa
iliyotolewa na Waziri wa Afya wa Uganda, kupitia vyombo mbalimbali vya habari juu
ya mlipuko wa ugonjwa wa Ebola katika Wilaya ya Mubende na Wilaya zingine tatu
nchini humo. Hadi kufikia tarehe 29 Septemba, 2022, jumla ya wagonjwa 54
walithibitika kuwa na ugonjwa huo na vifo 25 vilikuwa vimetolewa taarifa

Ndugu wananchi, Tarehe 28 Septemba, 2022 tulitoa tamko la kuhabarisha umma
pamoja na kutoa tahadhari juu ya ugonjwa huu kwa wananchi ikiwemo hatua za
kuchukua ili kujikinga. Tarehe 01 Oktoba, 2022, Wizara ya Afya imepokea taarifa toka
Wizara ya mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki ikitoa taarifa ya kifo cha
Dkt. Mohamed Ali Hafidh aliyekuwa akisomea udaktari bingwa wa upasuaji nchini
Uganda akitokea Tanzania.

Ndugu Wananchi, Bado tunaendelea kusisitiza kuwa, uwepo wa ugonjwa wa Ebola
katika nchi jirani kunaiweka nchi yetu katika hatari kubwa ya kupata maambukizi
kutokana na mwingiliano mkubwa wa shughuli za kiuchumi na kijamii kupitia mipaka
rasmi na isiyo rasmi. Tunaomba kuwajulisha Wananchi kuwa ugonjwa huu haujaingia
hapa nchini, hata hivyo, tunawataka wananchi kuchukua tahadhari zote ili
kuhakikisha ugonjwa huu hauingii nchini.

Serikali inatoa pole kwa familia, ndugu na jamaa wa marehemu pamoja na watumishi
wote wa afya nchini.
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