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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 

 

 

WIZARA YA AFYA 
                                                 
 

TAARIFA KWA UMMA 
 

MWENENDO WA UGONJWA WA UVIKO-19 KWA 
KIPINDI CHA TAREHE 27 AGOSTI HADI 30 SEPTEMBA, 2022. 

 
Dodoma, 04 Oktoba, 2022. 
 
Ndugu Wananchi, Serikali kupitia Wizara ya Afya, imeendelea kuimarisha mapambano 

dhidi ya UVIKO-19 nchini na inaendelea kutoa taarifa kwa umma kuhusu mwenendo wa 

ugonjwa huu.  Katika kipindi cha tarehe 26 Agosti hadi 30 Septemba 2022, jumla ya 

visa vipya 478 vimethibitika kuwa na maambukizi ya UVIKO – 19 ikilinganishwa na visa 

586 kwa kipindi cha mwezi mmoja uliopita kuanzia tarehe 30 Julai hadi 26 Agosti 2022, 

sawa na upungufu wa asilimia 18.4. Aidha, katika kipindi hicho, hakukuwa na vifo 

ukilinganisha na kipindi cha tarehe 30 Julai - 26 Agosti 2022 ambapo kulikuwa na vifo 4 
vilivyoripotiwa kutokana na UVIKO-19.  

 

Ndugu Wananchi, Mchanganuo wa takwimu katika kipindi cha tarehe 27 Agosti hadi 

Oktoba 1, 2022 unaonesha kuwa watu waliothibitika kuwa na ugonjwa huo walitoka katika 

Mikoa 17 ikiwemo; Dar es Salaam (382), Mwanza (28), Arusha (23), Mara (8), Dodoma 
(5), Manyara (5), Morogoro (5), Lindi (4), Mbeya (4), Singida (3), Pwani (2), Kigoma (2), 

Katavi (2), Ruvuma (2), Mtwara (1), Kilimanjaro (1) na Tanga (1). Aidha, jumla ya 

wagonjwa wanne (4) waliothibitika kuwa na UVIKO-19 walilazwa na wote walikuwa 

hawajapata chanjo ikiwa ni punguko la wagonjwa wanne ukilinganisha na wagonjwa 8 

waliotolewa tarifa kwenye tamko liliopita. 
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Ndugu Wananchi, Serikali imeendelea kutoa huduma za chanjo ya UVIKO-19 nchini ili 

kuwawezesha wananchi kupata kinga dhidi ya ugonjwa huu. Kuanzia tarehe 27 Agosti 

hadi Oktoba, 2022 jumla ya Watu 3,499,099 wenye umri kuanzia miaka 18 na kuendelea 

walipata dozi kamili ya chanjo ya UVIKO-19, hii ni pungufu ya asilimia 10.3 ukilinganisha 

na Watu 3,902,839 waliopata dozi kamili katika wiki ya tarehe 30 Julai - 26 Agosti 2022. 

Wizara inaendelea kuwahimiza wananchi kupata na kukamilisha chanjo ya UVIKO-19 ili 

kuzuia kupata ugonjwa mkali hata kifo, pale mtu anapopata maambukizi. 

 

Ndugu Wananchi, Wizara inatoa tahadhari kwa wananchi wote kuendelea kuchukua 

hatua za kujikinga na UVIKO – 19 ikiwa ni pamoja na: 

• Kupata kwa wakati dozi kamili za chanjo ya UVIKO - 19 

• Kuvaa barakoa pindi unapojisikia dalili za mafua ili kuzuia kusambaa kwa 

maambukizi. 

• Kuzingatia usafi binafsi ikiwemo kunawa mikono mara kwa mara kwa maji tiririka 

na sabuni au kutumia vipukusi (sanitizer). 

• Kuwahi kwenye vituo vya kutolea huduma za afya endapo utakuwa na dalili za 

ugonjwa huu 

• Kuendelea kuchukua hatua za kujenga mwili kwa kufanya mazoezi na kula vyakula 

bora 

• Kutoa taarifa za kuwepo watu wenye dalili za ugonjwa huu katika jamii kupitia 

namba ya simu ya bure 199.   
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