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Prof. Abel Makubi
Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya

WANANCHI MSITISHWE UTEKELEZAJI BIMA YA AFYA KWA WOTE- PROF. MAKUBI

B

SERIKALI imewaomba wananchi kuunga
mkono suala la Bima ya Afya kwa Wote na
kupuuza vitisho juu ya suala hilo kwa kuwa
ndilo mkombozi wa Afya za Watanzania.

Hayo yamesemwa na Katibu Mkuu wa
Wizara ya Afya Prof. Abel Makubi wakati
akifungua kikao kazi cha Wakurugenzi wa

Wizara na Taasisi zilizo chini ya Wizara hiyo.

"Wananchi wasitishwe na wala usiogope
juu ya sheria hii, tunahitaji kila Mtanzania
awe na bima ya Afya na hata kwa
wananchi wasio na uwezo, Serikali
imeweka mazingira ya kuwatambua na
kuwapa kadi maalum za kupata huduma
za matibabu hivyo tuunge mkono suala
hili ambalo ndio mkombozi mkubwa
katika Afya zetu," alisema Prof. Makubi.

Akizungumzia madhumuni ya kutungwa
kwa sheria hii, alisema ni kutokana na
kuwepo kwa upungufu wa kisheria katika
Mfumo wa Bima ya Afya uliosababisha
idadi kubwa ya wananchi kutokuwa na
bima ya Afya hivyo kukosa uhakika wa
kupata huduma za matibabu.

Alisema kuwepo kwa sheria hii ya Bima ya
Afya kwa Wote kutawezesha wananchi
wengi kuwa katika Mfumo wa bima ya
Afya hivyo kuwa na uhakika wa kupata

huduma za matibabu wakati
wanapozihitaji.
"l kila mwananchi aweze kushiriki

shughuli za maendeleo ni lazima awe na
uhakika wa Afya yake kupitia uhakika wa
kupata matibabu lakini sheria hii itasaidia
kuwaepusha wananchi kuingia kwenye
janga la umasikini ambalo hutokana na
gharama kubwa za matibabu hivyo jambo
hili ni muhimu na tulipe kipaumbele,
alisisitiza Prof. Makubi.

Alieleza kuwa Sheria hii inakwenda
kuweka usawa katika kitita cha mafao kwa
wananchi watakaojiunga na bima ya Afya
lakini kuwa na fursa ya wananchi wote
kupata huduma katika vituo vyote vya
kutolea huduma vya umma na binafsi
kuanzia ngazi ya Zahanati hadi ngazi ya
Taifa.



Edward Mbanga
Mkurugenzi wa Sera na Mipango

Akizungumzia uchangiaji, alisema kuwa
sheria itaweka viwango vya michango
kulingana na hali halisi ya gharama za
utoaji wa huduma za Afya ambapo
viwango pendekezwa kwa sasa ni

Shilingi 340,000 kwa kaya ya watu sita.
Aidha, alitumia fursa hiyo kuwahakikishia

wananchi kuwa Serikali imejipanga
katika kuhakikisha huduma
zitakazotolewa zinakuwa bora zaidi.

"Naagiza vituo vyote vijipange kutoa
huduma bora kwani Serikali tayari
imeshaweka mazingira mazuri kwa
kuweka vifaa tiba vya kisasa na
upatikanaji wa dawa kwa sasa ni

i

mkubwa," alisema Prof. Makubi.
Akizungumzia Mfuko wa Taifa wa Bima ya
Afya, alisema Mfuko umefanya kazi
kubwa na nzuri ambayo imesaidia kwa
kiwango kikubwa kuimarisha huduma za
matibabu nchini.

Naye Mkurugenzi wa Sera na Mipango
Bw. Edward Mbanga akitoa maelezo ya
awali, alisema kuwa Sera ya Afya inataka
mwananchi kuchangia huduma za
matibabu hivyo ujio wa Bima ya Afya kwa
wote ni Mfumo imara unaomuwezesha
mwananchi kupata huduma za matibabu
wakati wowote.




