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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA  

 

 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI KUHUSU UGONJWA 

USIOFAHAMIKA MKOA WA LINDI 

13/7/2022, Dodoma  

Ndugu Wananchi, Tarehe 7/7/2022, Wizara ya Afya ilipokea taarifa toka 

kwa Mganga Mkuu Mkoa wa Lindi kuwa katika Halmashauri ya Ruangwa 

kumekuwepo na Ugonjwa usio wa kawaida kutoka Kituo cha Afya 

Mbekenyera, ambapo Ndani ya siku 3 (tarehe 5 na 7 July 2022) walipokea 

Wagonjwa 2 katika kituo hicho wakiwa na dalili za homa, kuvuja damu 

(hususan puani), kichwa kuuma na mwili kuchoka sana.  

Wizara iliunda timu ya wataalam kutoka idara ya Magonjwa ya dharura na 

Majanga, Epidemiolojia, Mkemia Mkuu wa Serikali, Taasisi ya Utafiti (NIMR), 

Chuo kikuu cha Sayansi ya Tiba Muhimbili na Hospitali ya Taifa Muhimbili, 

waliungana na timu ya Mkoa ikihusisha pia Idara ya Mifungo.  

Hadi kufikia tarehe 12 Julai kulikuwa na jumla ya wagonjwa 13, kati yao, 3 

wamefariki.  Wagonjwa wawili (2) waliokuwa wametengwa katika kituo 

cha Afya Mbekenyera, wamepona na kuruhisiwa kurudi majumbani 

mwao. Wagonjwa wengine 5 wamejitenga katika makazi yao ya muda 

kwenye kitongoji cha Naungo, Kata ya Nanjilinji Wilayani Kilwa. 

Mgonjwa mmoja ambaye amepona, anaendelea kufanya shughuli zake 

kijijini Mbekenyera. Vile vile watu waliotangamana na wagonjwa hao 

(contacts) wamekuwa wakifuatiliwa afya zao kila siku na hadi sasa hakuna 
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aliyeonesha dalili zozote zinazofanana na za wagonjwa hao.Timu 

inaendelea na ufuatiliaji 

Ndugu Wananchi, Sampuli za awali zilizopimwa katika maabara ya Taifa 

zimeonesha majibu hasi (negative) kwa ugonjwa wa Ebola, Marburg na 

UVIKO-19. Tunaendelea kufanya uchunguzi zaidi wa kiepidemiolojia na 

kitabibu pia tunasubiri matokeo ya vipimo zaidi vya maabara ya magonjwa 

ya Binadamu, Wanyama na Mkemia Mkuu wa Serikali. Pia tunaendelea 

kufanya yafuatayo; 

a. Kuendelea kutafuta watu wengine wenye dalili kama hizi ili kutambua 

mapema na kuwatenga ili kuzuia ugonjwa usisambae 

b. Kuwatambua watu wote waliotangamana (Contacts) na 

wagonjwa/wahisiwa/marehemu na kuwafuatilia kwa siku 21 

c. Kutoa matibabu kwa wagonjwa waliobainika kuwa na dalili pia 

kuwashauri wajitenge wakati wakisubiria majibu ya vipimo vya maabara 

d. Kutoa elimu kwa jamii kwa kutumia vyombo mabalimbali vya habari  

e. Yamefanyika Maandalizi ya dawa, vifaa tiba na vifaa vya kujikinga na 

maambukizi kwa ajili ya kuwahudumia waathirika endapo watajitokeza 

tena 

Taarifa ikikamilika Wizara itatoa taarifa kwa umma.  

Ndugu Wananchi, Pamoja na hayo, Wizara inatoa wito kwa wananchi kuwa 

watulivu wakati ikiendelea kulifanyika kazi suala hili. Aidha Wananchi 

waendelee kutumia Vituo vya kutolea huduma za afya pale wanapojisikia 

kuumwa. 

Imetolewa na,  

 

Mganga Mkuu wa Serikali 


