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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

Telegrams “AFYA”, DODOMA
Nambari ya simu: +255-026-2323267/2351196
Nukushi Na: +255-22-213806

Mji wa Serikali - Mtumba,
Barabara ya Afya,

S.L.P 743,

40478 DODOMA.

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU MATOKEO YA MAOMBI YA AJIRA MPYA ZA
KADA ZA AFYA ZILIZO CHINI YA USIMAMIZI WA
MOJA KWA MOJA WA WIZARA YA AFYA

Dodoma, Alhamisi Juni 30, 2022.

Mnamo Mwezi Aprili, 2022 Wizara ya Afya, ilipata kibali cha kuajiri jumla ya nafasi 1,650
za Wataalamu wa kada mbalimbali ambao wataajiriwa na kupangiwa vituo vya kazi
ambavyo vipo chini ya usimamizi wa moja kwa moja wa Wizara ya Afya. Huu ni
utekelezaji wa ahadi iliyotolewa na Serikali ya Awamu ya Sita (6) inayoongozwa na

Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kibali cha nafasi hizo za ajira 1,650 kutoka Ofisi ya Rais — UTUMISHI kilitoa fursa kwa
wataalamu wa kada mbalimbali katika vituo vilivyo chini ya usimamizi wa moja kwa moja
wa Wizara ya Afya. Kati ya nafasi hizo, nafasi 29 ambazo hazihusiani na afya moja kwa
moja zitatangazwa na Sekretariati ya Ajira na hivyo kubaki nafasi 1,621 chini ya Wizara

ya Afya pekee.

Kada za afya ambazo zitanufaika na nafasi hizi ni; Madaktari, Wafamasia, Wateknolojia
wa Dawa, Wateknolojia wa Maabara, Wateknolojia wa Mionzi, Wateknolojia wa Macho,
Maafisa Uuguzi, Watoa Tiba kwa Vitendo, Wazoeza Viungo kwa Vitendo, Maafisa Afya

Mazingira pamoja na Wasaidizi wa Afya.

Baada ya kupokea kibali hicho, Wizara ilitangaza nafasi 1,621 za kada ya afya kupitia
tovuti ya Wizara ya ajira.moh.go.tz kuanzia tarehe 16-29 Aprili, 2022. Hata hiyo,
kutokana na umuhimu wa zoezi hili Wizara iliongeza muda hadi tarehe 03 Mei, 2022

ambapo ilikuwa ndiyo siku ya kufungwa kwa mfumo. Mpaka tangazo lilipofungwa jumla
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ya waombaji 19,464 ndiyo walikamilisha taratibu za uombaji kwenye mfumo na waombaji
8,404 hawakukamilisha taratibu za uombaji.Kati ya waombaji 19,464 waliofanyiwa
uchambuzi, waombaji 7,897 walikidhi vigezo vya awali kama ilivyoorodheshwa hapa

chini:

i.  Kuzingatia Miundo ya Utumishi kwa kada za Afya (Alama 3).

ii.  Waombaji waliohitimu masomo yao kuanzia Mwaka 2020 kurudi nyuma isipokuwa
Madaktari Bingwa, Wahandisi Vifaa Tiba, Fundi Sanifu Vifaa Tiba, Watekinolojia
na Walemavu (Alama 2.5).

lii.  Waombaji wenye ulemavu (Alama 1.5)

iv. Watumishi walioajiriwva kwa mkataba na Mashirika Yasiyo ya Kiserikali
wanaofanya kazi kwa makubaliano ya kuajiriwa kupitia vibali vya ajira
vinapotolewa na ikiwva wamekidhi sifa. (Alama 1.5).

v. Waombaji wenye umri mkubwa (kati ya miaka 35 hadi 44) na waliokidhi vigezo.
(Alama 1).

Hatua hiyo ilifatiwva na uchambuzi wa kina na jumla ya waombaji 1,605 walichaguliwa,
wanaume 921(57%) na wanawake 684(43%) kwa kutumia vigezo vya ziada vifuatavyo:
I.  Waombaji waliopata alama za juu kupitia vigezo vilivyoainishwa awali
wakati wa zoezi la uchambuzi.
ii.  Waombaji walioonesha nia ya kwenda kufanya kazi kwenye maeneo ya
vipaumbele yalioainishwa kwenye tangazo la kazi.
lii.  Waombaji wenye nia ya kwenda kufundisha katika Vyuo vya Afya.

Iv.  Waombaji wanaojitolea katika Hospitali za Mikoa ya pembezoni.

Nafasi 16 za Madaktari bingwa, hazikupata waombaji hivyo, nafasi hizo zitajazwa kwa
mujibu wa kanuni na sheria za ajira katika Utumishi wa Umma.

Aidha, watumishi hawa waliochaguliwa wamepangiwa vituo vya kazi kwa kuzingatia
vigezo vifuatavyo:

i.  Uanzishwaji wa Hospitali mpya za Kanda Mtwara na Chato.

ii.  Ujenzi wa Hospitali za Rufaa za Mikoa.
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Mgawanyo wa watumishi kwa kila hospitali ni kama unavyoonekana katika jedwali hapa

chini;

Upanuzi wa majengo mapya katika Hospitali za zamani (Sekou Toure (Mwanza),

Mawenzi (Kilimanjaro), Maweni (Kigoma), Mbeya Mkoa na Kanda, Kibongoto,
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Mirembe (Dodoma).

Mahitaji ya watumishi wanaohitajika katika Hospitali mbalimbali za Kanda,

Maalumu na Mikoa ukilinganisha na wagonjwa wanaopata huduma. Hii ni pamoja

na upungufu wa watumishi katika vyuo vya Afya.

Kuongezeka kwa vifaa tiba vya kisasa ambavyo vinahitaji wataalamu wa kuvitumia

vifaa hivyo.

NA

Jina la Hospitali/Chuo/idara

Idadi ya
watumishi

ARUSHA AIR PORT

1

BUKOBA LAKE PORT KAGERA

CHIEF PHARMASIST DODOMA

BHIWIN|F-

CHUO CHA MAABARA SINGIDA
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CHUO CHA MAAFISA AFYA MAZINGIRA WASAISIZI
MWANZA

CHUO CHA MAAFISA TABIBU BAGAMOYO PWANI

CHUO CHA MAAFISA TABIBU BUGANDO MWANZA

CHUO CHA MAAFISA TABIBU GEITA

[(oR oo NI NRIRIé)]

CHUO CHA MAAFISA TABIBU KAHAMA SHINYANGA

10

CHUO CHA MAAFISA TABIBU KIGOMA

11

CHUO CHA MAAFISA TABIBU KILIMANJARO

12

CHUO CHA MAAFISA TABIBU KILOSA MOROGORO

13

CHUO CHA MAAFISA TABIBU KIOMBOI SINGIDA

14

CHUO CHA MAAFISA TABIBU LINDI

15

CHUO CHA MAAFISA TABIBU MAFINGA IRINGA

16

CHUO CHA MAAFISA TABIBU MASASI MTWARA

17

CHUO CHA MAAFISA TABIBU MASWA SIMIYU

18

CHUO CHA MAAFISA TABIBU MBEYA

19

CHUO CHA MAAFISA TABIBU MBOZI SONGWE

20

CHUO CHA MAAFISA TABIBU MBULU MANYARA

21

CHUO CHA MAAFISA TABIBU MIREMBE DODOMA
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22

CHUO CHA MAAFISA TABIBU MKOMAINDO
MTWARA
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23

CHUO CHA MAAFISA TABIBU MOROGORO

[EEN

24

CHUO CHA MAAFISA TABIBU MTWARA

(o]
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CHUO CHA MAAFISA TABIBU MUHIMBILI DAR ES

25 | SALAAM 3
26 | CHUO CHA MAAFISA TABIBU MUSOMA MARA 4
27 | CHUO CHA MAAFISA TABIBU NACHINGWEA LINDI 2
28 | CHUO CHA MAAFISA TABIBU NEWALA MTWARA 2
29 | CHUO CHA MAAFISA TABIBU NJOMBE 2
30 | CHUO CHA MAAFISA TABIBU NZEGA TABORA 2
31 | CHUO CHA MAAFISA TABIBU SAME KILIMANJARO 2
32 | CHUO CHA MAAFISA TABIBU SONGEA RUVUMA 3
CHUO CHA MAAFISA TABIBU SUMBAWANGA
33 | RUKWA 3
34 | CHUO CHA MAAFISA TABIBU TANGA 6
35 | CHUO CHA MAAFISA TABIBU TARIME MARA 2
36 | CHUO CHA MAAFISA TABIBU TUKUYU MBEYA 2
VITUO VYA DAMU SALAMA (MTWARA, TABORA NA
37 | DODOMA) 41
38 | DAR ES SALAAM SEA PORT 11
39 | DODOMA AIR PORT 3
40 | HOLILI KILIMANJARO 2
41 | HOROHORO TANGA 2
42 | HOSPITALI YA AFYA YA AKILI MIREMBE 38
43 | HOSPITALI YA MAGONJWA AMBUKIZI KIBONG'OTO 44
44 | HOSPITALI YA RUFAA YA KANDA CHATO 86
45 | HOSPITALI YA RUFAA YA KANDA MTWARA 112
46 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA AMANA 11
47 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA BOMBO 25
48 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA BUKOBA 47
49 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA DODOMA 11
50 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA GEITA 53
51 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA 39
52 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA KATAVI 73
53 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA KITETE 39
54 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA LIGULA 45
55 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA MANYARA 53
56 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA MAWENI 57
57 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA MAWENZ| 17
58 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA MBEYA 26
59 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA MOROGORO 9
60 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA MT. MERU 9
62 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA MUSOMA 59
63 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA MWANANYAMALA 9
64 | HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA NJOMBE 64

65

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SEKOTOURE
MWANZA

26

Ukurasa wa 4 kati ya 7




66

5

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SHINYANGA

38

67

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SIMIYU

77

68

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SINGIDA

41

69

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SOKOINE

46

70

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SONGEA

36

71

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SONGWE

67

72

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SUMBAWANGA

51

73

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA TEMEKE

15

74

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA TUMBI

18

75

IKOLA KATAVI

76

ISAKA SHINYANGA

[EEN

77

ISONGOLE SONGWE
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78

JULIUS NYERERE AIR PORT DAR ES SALAAM
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79

KABANGA KAGERA

80

KABWE KIGOMA

81

KAGEMU KAGERA

82

KASANGA RUKWA

83

KASESYA RUKWA

84

KASUMULU MBEYA

85

KCMC TATCOT KILIMANJARO

86

KIBONDO NTC KIGOMA

87

KIGOMA PORT

88

KIGOMA RRH

89

KILIMANJARO AIR PORT

90

KIRANDO KIGOMA

91

KONDOA NTC DODOMA

92

KOROGWE NTC TANGA

93

MANYOVU KIGOMA

94

MBAMBA BAY RUVUMA
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95

MOROGORO COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED
SCIENCE

96

MPWAPWA ENVIRONMENTAL HEALTH DODOMA

97

MSAJILI BARAZA LA RADIOLOJIA DODOMA

98

MTWARA SEA PORT

(SRS TR N

99

MUHIMBILI COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED
SCIENCE DAR ES SALAAM

100

MURONGO KAGERA

101

MURUSAGAMBA KAGERA

102

MUSOMA AIR PORT MARA

103

MUTUKULA KAGERA

104

MWANZA AIR PORT

N I L

105

MWANZA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED
SCIENCE

[EEN

106

MWANZA PORT
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MWANZA SCHOOL OF HEALTH AND ALLIED
107 | SCIENCE 3
108 | NAMANGA ARUSHA 1
NJOMBE COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED
109 | SCIENCE

NJOMBE SCHOOL OF HEALTH AND ALLIED
110 | SCIENCE

111 | PHCI IRINGA

112 | RUSUMO KAGERA

113 | SINGIDA SCHOOL OF LABORATORY

114 | SIRARI MARA

115 | SONGWE AIR PORT

TABORA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED
116 | SCIENCE

TABORA SCHOOL OF HEALTH AND ALLIED
117 | SCIENCE

118 | TANGA SEA PORT

119 | TANGA VECTOR CONTROL

120 | TARAKEA KILIMANJARO

121 | TUNDUMA SONGWE

122 | WIZARA YA AFYA MAKAO MAKUU DODOMA 10
WIZARA YA AFYA MAKAO MAKUU IDARA YA TIBA
123 | DODOMA 1
JUMLA 1,605

(62}
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Mgawanyo wa watumishi watakaopelekwa katika Hospitali za Kanda, Maalum, Mikoa,

Vyuo, Mipakani na Vituo vya Damu Salama vya Kanda ni kama ifutavyo;

NA | KITUO IDADI
1 HOSPITALI ZA RUFAA ZA MIKOA 1063
2 HOSPITALI ZA KANDA 200
3 VYUO VYA AFYA 118
4 VITUO VYA DAMU SALAMA VYA KANDA 38
5 HOSPITALI MAALUM 90
6 VITUO VYA MIPAKANI 96
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Sababu zilizochangia baadhi ya waombaji wengine kukosa ajira

I.  Baadhi ya waombaji wa ajira kutojaza kabisa au kutojaza kwa ukamilifu namba
za usajili zilizotolewa na Mabaraza yao hivyo kusababisha kushindwa
kutambuliwa.

ii. Baadhi ya waombaji kufanya makosa ya kutumia namba za usajili za
wanataaluma wengine wanaotambulika na Baraza au kutumia namba za
mtahiniwa zilizotumika wakati wa mitihani ya Baraza au chuo.

li.  Waombaji kuomba nafasi za ajira ambazo hawana sifa nazo. Mfano mwombaji
mwenye sifa ya Stashahada kuomba nafasi ya Shahada (Skills mismatch).

iv.  Wapo ambao hawakukidhi vigezo vya miuundo.

Majina ya waombaji wote waliopangiwa vituo vya kazi yanapatikana katika Tovuti ya

Wizara ya Afya www.moh.go.tz.

rof. Abel N. Makubi
KATIBU MKUU WIZARA YA AFYA
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