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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA AFYA 

  

 

  

 
TAARIFA YA HALI YA UVIKO-19  

KUANZIA TAREHE 02 HADI 08 APRILI, 2022 
 

1. Vipengele Muhimu 

1: Muhtasari wa Wagonjwa, Vifo na Upimaji 

• Jumla ya watu waliothibitika ni 33,851 na vifo 803, sawa na asilimia 2.4 ya 
waliougua toka mlipuko uanze mnamo Machi, 2020.   

• Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) 500,930 vimefanyika na asilimia ya 
maambukizi ni 6.8. 

• Katika wiki tajwa, vipimo 4,715 vya maabara vimefanyika na asilimia 0.3 ya 

wateja walikuwa na maambukizi 

• Katika wiki tajwa, jumla ya wagonjwa 60 kutoka vituo vya huduma za afya 

walipimwa UVIKO-10 kwa kutumia vipimo vya haraka (RDTs) na kati yao 3(5%) 

walikutwa na maambukizi 

• Idadi ya visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika katika wiki tajwa, imepungua 

kutoka 21 wiki iliyopita hadi 15, kwa upungufu wa asilimia 28.6. 

• Hakuna kifo kilitokea katika wiki tajwa. 

• Hakuna visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika wala kifo kipya kwa watoa 

huduma za afya katika wiki tajwa 

• Jumla ya wataalam 3,351 wa afya wamethibitika kuwa na maambukizi tangu 

mlipuko uanze mnamo Machi, 2020 

• Katika wiki tajwa kulikuwa na wagonjwa 3 waliolazwa wodini na wote walikuwa 

hawajachanja 

2: Chanjo 

• Jumla ya watu waliokamilisha chanjo ya UVIKO-19 hadi sasa ni 3,435,513. 

3: Hali ya Visa Vipya Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19 Kimkoa, tarehe 02 hadi 

08 Aprili, 2022 Tanzania Bara 

 



2 
 

2. Epidemiolojia na Ufuatiliaji wa Ugonjwa 

A. Wagonjwa, Vifo na Tetesi 

Watu wapya waliothibitika katika wiki 15 

Jumla ya watu waliothibitika tangu ugonjwa uanze  33,851 

Vifo vipya katika wiki 0 

Jumla ya vifo tangu ugonjwa uanze 803 

Idadi ya tetesi za ugonjwa zilizothibitishwa wiki hii 58 

 

Watu waliothibitishwa walianza kuongezeka kutoka tarehe 3 hadi 24 Desemba, 2021. 

Hali ya kupungua ilionekana kuanzia mwishoni mwa Desemba, 2021. Katika wiki hii, 

idadi ya kesi zilizoripotiwa ilipungua kwa 28.6% kutoka wiki iliyotangulia. 

 

Jedwali 1: Visa Vipya vya UVIKO-19 na Vifo Vilivyothibitika kwa Siku, Tarehe 

02 hadi 08 Aprili, 2022 

        Tarehe Visa 
Vilivyothibitika 

Vifo  
Vilivyothibitika 

02-Apr-22 1 0 

03-Apr-22 5 0 

04-Apr-22 1 0 

05-Apr-22 1 0 

06-Apr-22 2 0 

07-Apr-22 3 0 

08-Apr-22 2 0 

Jumla 15 0 
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Jedwali 2: Mwenendo wa Visa Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19 na Vifo Tangu Mlipuko Uanze Hadi Wiki ya 02 Hadi 08 Aprili, 2022 
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B. Upimaji wa Ugonjwa Wiki ya Tarehe 02 Hadi 08 Aprili, 2022 

Jumla ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) vilivyofanyika 4,715 

Idadi ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) kwa wasafiri 

wanaoondoka  

4,628 

Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) vilivyofanyika tangu mlipuko 

uanze  

500,930 

Idadi ya vipimo vilivyofanyika kwa wasafiri wanaoingia nchini kupitia 

mipakani kwa kutumia kipimo cha haraka  (RDT) 

1,839 

 

C. Taarifa ya Wagonjwa Waliolazwa Siku ya Tarehe 02 Hadi 08 Aprili, 2022 

Jumla ya vitanda vya wagonjwa wa UVIKO-19 4,361 

Idadi ya vitanda vya UVIKO-19 vilivyokuwa na wagonjwa  0 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu (ICU) 237 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu vyenye 

wagonjwa  

0 

 

D. Chanjo 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 1 (Sinopham) katika wiki 72,275 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 2 (Sinopham) katika wiki 43,698 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Sinopharm 1,766,899 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Sinopharm 1,211,514 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) katika wiki 61,936 

Jumla ya watu waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) 1,527,804 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 93,532 

Idadi ya watu waliochanja dozi ya 2 ya Pfizer 35,466 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 967,018 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Pfizer 520,114 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 8,031 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna 5,213 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 153,202 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna 74,012 

Jumla ya watu waliokamilisha chanjo 3,435,513 
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Jedwali 3: Mgawanyiko wa watu waliothibitika kuwa na UVIKO-19 na vifo vya 

UVIKO-19 kwa Mikoa, kwa tarehe 02 hadi 08 Aprili, 2022 Tanzania Bara 

NA MKOA WALIOTHIBITIKA VIFO 

1 Arusha 0 0 

2 Dar Es Salaam 14 0 

3 Dodoma 0 0 

4 Geita 0 0 

5 Iringa 0 0 

6 Kagera 0 0 

7 Katavi 0 0 

8 Kigoma 0 0 

9 Kilimanjaro 0 0 

10 Lindi 0 0 

11 Manyara 0 0 

12 Mara 0 0 

13 Mbeya 0 0 

14 Morogoro 0 0 

15 Mtwara 0 0 

16 Mwanza 1 0 

17 Njombe 0 0 

18 Pwani 0 0 

19 Rukwa 0 0 

20 Ruvuma 0 0 

21 Shinyanga 0 0 

22 Simiyu 0 0 

23 Singida 0 0 

24 Songwe 0 0 

25 Tabora 0 0 

26 Tanga 0 0 

  Jumla 15 0 

 


