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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA AFYA 

  

 

  

 
TAARIFA YA HALI YA UVIKO-19  

KUANZIA TAREHE 26 MACHI HADI 01 APRILI, 2022 
 

1. Vipengele Muhimu 

1: Muhtasari wa Wagonjwa, Vifo na Upimaji 

• Jumla ya watu waliothibitika ni 33,836 na vifo 803, sawa na asilimia 2.4 ya 
waliougua toka mlipuko uanze mnamo Machi, 2020.   

• Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) 496,215 vimefanyika na asilimia ya 
maambukizi ni 7. 

• Katika wiki tajwa, vipimo 5,972 vya maabara vimefanyika na asilimia 0.3 ya 

wateja walikuwa na maambukizi 

• Idadi ya visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika katika wiki tajwa, 

imeongezeka kidogo kutoka 18 wiki iliyopita hadi 21, kwa ongezeko la asilimia 

16.7. 

• Vifo vitatu vilitokea katika wiki tajwa. 

• Jumla ya wataalam 3,351 wa afya wamethibitika kuwa na maambukizi tangu 

mlipuko uanze mnamo Machi, 2020 

• Hakuna visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika wala kifo kipya kwa watoa 

huduma za afya katika wiki tajwa 

2: Chanjo 

• Jumla ya watu waliokamilisha chanjo ya UVIKO-19 hadi sasa ni 3,288,008. 

3: Mtawanyiko Kijiografia wa Visa Vipya Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19 

Kimkoa, Tarehe 26 Machi hadi 01 Aprili, 2022 Tanzania Bara 
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2. Epidemiolojia na Ufuatiliaji wa Ugonjwa 

A. Wagonjwa, Vifo na Tetesi 

Watu wapya waliothibitika katika wiki 21 

Jumla ya watu waliothibitika tangu ugonjwa uanze  33,836 

Vifo vipya katika wiki 3 

Jumla ya vifo tangu ugonjwa uanze 803 

Idadi ya tetesi za ugonjwa zilizothibitishwa wiki hii 54 

 

 

Watu waliothibitishwa walianza kuongezeka kutoka tarehe 3 hadi 24 Desemba, 2021. 

Hali ya kupungua ilionekana kuanzia mwishoni mwa Desemba, 2021. Katika wiki hii, 

idadi ya kesi zilizoripotiwa ilipungua kwa 16.7% kutoka wiki iliyotangulia. 

 

Jedwali 1: Visa Vipya vya UVIKO-19 na Vifo Vilivyothibitika kwa Siku, tarehe 26 

26 Machi hadi 01 Aprili, 2022 

        Tarehe Visa 
Vilivyothibitika 

Vifo  
Vilivyothibitika 

26-Mar-22 5 1 

27-Mar-22 4 0 

28-Mar-22 0 1 

29-Mar-22 4 0 

30-Mar-22 2 1 

31-Mar-22 5 0 

01-Apr-22 1 0 

Jumla 21 3 
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Jedwali 2: Mwenendo wa Visa Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19 na Vifo tangu Mlipuko Uanze hadi Wiki ya 26 Machi hadi 01 

Aprili, 2022 
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B. Upimaji wa Ugonjwa wiki ya tarehe 26 Machi hadi 01 Aprili, 2022 

Jumla ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) vilivyofanyika 5,972 

Idadi ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) kwa wasafiri 

wanaoondoka  

5,822 

Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) vilivyofanyika tangu mlipuko 

uanze  

496,215 

Idadi ya vipimo vilivyofanyika kwa wasafiri wanaoingia nchini kupitia 

mipakani kwa kutumia kipimo cha haraka  (RDT) 

3,441 

 

C. Taarifa ya Wagonjwa Waliolazwa Siku ya tarehe 01 Aprili, 2022 

Jumla ya vitanda vya wagonjwa wa UVIKO-19 4,361 

Idadi ya vitanda vya UVIKO-19 vilivyokuwa na wagonjwa  3 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu (ICU) 237 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu vyenye 

wagonjwa  

1 

 

D. Chanjo 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 1 (Sinopham) katika wiki 83,644 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 2 (Sinopham) katika wiki 47,688 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Sinopharm 1,692,407 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Sinopharm 1,166,401 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) katika wiki 63,891 

Jumla ya watu waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) 1,465,837 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 103,469 

Idadi ya watu waliochanja dozi ya 2 ya Pfizer 45,743 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 870,932 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Pfizer 484,004 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 12,862 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna 69,697 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 148,743 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna 69,697 

Jumla ya watu waliokamilisha chanjo 3,288,008 
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Jedwali 3: Mgawanyiko wa watu waliothibitika kuwa UVIKO-19 na vifo vya UVIKO-

19 kwa Mikoa, kwa tarehe 26 Machi hadi 1 Aprili, 2022 Tanzania Bara 

NA MKOA WALIOTHIBITIKA VIFO 

1 Arusha 2 0 

2 Dar Es Salaam 13 2 

3 Dodoma 2 0 

4 Geita 0 0 

5 Iringa 0 0 

6 Kagera 0 0 

7 Katavi 0 0 

8 Kigoma 1 0 

9 Kilimanjaro 0 0 

10 Lindi 0 0 

11 Manyara 0 0 

12 Mara 0 0 

13 Mbeya 0 0 

14 Morogoro 0 0 

15 Mtwara 0 0 

16 Mwanza 3 1 

17 Njombe 0 0 

18 Pwani 0 0 

19 Rukwa 0 0 

20 Ruvuma 0 0 

21 Shinyanga 0 0 

22 Simiyu 0 0 

23 Singida 0 0 

24 Songwe 0 0 

25 Tabora 0 0 

26 Tanga 0 0 

  Jumla 21 3 

 


