JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

TAARIFA YA HALI YA UVIKO-19
KUANZIA TAREHE 19 HADI 25 MACHI, 2022

1. Vipengele Muhimu

e Jumla ya watu waliothibitika ni 33,815 na vifo 800, sawa na asilimia 2.4 ya
waliougua toka mlipuko uanze mnamo Machi, 2020.

e Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) 490,243 vimefanyika na asilimia ya
maambukizi ni 7.

o Katika wiki tajwa, vipimo 5,889 vya maabara vimefanyika na asilimia 0.3 ya
wateja walikuwa na maambukizi

e |dadi ya visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika katika wiki tajwa,
imepungua kutoka 24 wiki iliyopita hadi 18, kwa upungufu wa asilimia 25.

e Hakuna kifo kilitokea katika wiki tajwa.

¢ Jumla ya wataalam 3,351 wa afya wamethibitika kuwa na maambukizi tangu
mlipuko uanze mnamo Machi, 2020

e Hakuna visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika wala kifo kipya kwa watoa
huduma za afya katika wiki tajwa

2: Chanjo
e Jumla ya watu waliokamilisha chanjo ya UVIKO-19 hadi sasa ni 3,118,490.

3: Mtawanyiko Kijiografia wa Visa Vipya Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19
Kimkoa, Tarehe 19 hadi 25 Machi, 2022 Tanzania Bara
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2. Epidemiolojia na Ufuatiliaji wa Ugonjwa

A. Wagonjwa, Vifo na Tetesi
Watu wapya waliothibitika katika wiki 18

Jumla ya watu waliothibitika tangu ugonjwa uanze 33,815

Vifo vipya katika wiki 0
Jumla ya vifo tangu ugonjwa uanze 800

Idadi ya tetesi za ugonjwa zilizothibitishwa wiki hii 120

Mwenendo wa watu waiothibitika kuwa na UVIKO-19 kwa wiki
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Tarehe

Watu waliothibitishwa walianza kuongezeka kutoka tarehe 3 hadi 24 Desemba,
2021. Hali ya kupungua ilionekana kuanzia mwishoni mwa Desemba, 2021. Katika
wiki hii, idadi ya kesi zilizoripotiwa ilipungua kwa 25% kutoka wiki iliyotangulia.

Jedwali 1: Visa Vipya vya UVIKO-19 na Vifo Vilivyothibitika kwa Siku, Tarehe
19 hadi 25 Machi, 2022
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B. Upimaji wa Ugonjwa wiki ya tarehe 19 hadi 25 Machi, 2022

Jumla ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) vilivyofanyika

Idadi ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) kwa wasafiri 5,788
wanaoondoka

Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) vilivyofanyika tangu mlipuko REE[FZE]

Idadi ya vipimo vilivyofanyika kwa wasafiri wanaoingia nchini kupitia 4,685

mipakani kwa kutumia kipimo cha haraka (RDT)

C. Taarifa ya Wagonjwa Waliolazwa Siku ya tarehe 19 hadi 25 Machi, 2022

Jumla ya vitanda vya wagonjwa wa UVIKO-19 4,361

Idadi ya vitanda vya UVIKO-19 vilivyokuwa na wagonjwa

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu (ICU)

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu vyenye
wagonjwa

D. Chanjo

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 1 (Sinopham) katika wiki 68,314

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 2 (Sinopham) katika wiki 44,695
Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Sinopharm 1,118,951
Idadi ya watu wapya waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) katika wiki 55,283
Jumla ya watu waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) 1,402,032

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 86,896

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 137,568



Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna 57,797
Jumla ya watu waliokamilisha chanjo 3,118,490

3. , Utaifa na Vifo kwa Mikoa
Jedwali 3: Mgawanyiko wa watu waliothibitika kuwa UVIKO-19 na vifo vya UVIKO-

19 kwa Mikoa, kwa tarehe 19 hadi 25 Machi, 2022 Tanzania Bara

NA MKOA WALIOTHIBITIKA VIFO
1 Arusha 3 0
2 Dar Es Salaam 10 0
3 Dodoma 2 0
4 Geita 0 0
5 Iringa 0 0
6 Kagera 0 0
7 Katavi 0 0
8 Kigoma 0 0
9 Kilimanjaro 0 0

10 Lindi 0 0

11 Manyara 0 0

12 Mara 2 0

13 Mbeya 0 0

14 Morogoro 0 0

15 Mtwara 0 0

16 Mwanza 0 0

17 Njombe 0 0

18 Pwani 0 0

19 Rukwa 0 0

20 Ruvuma 0 0

21 Shinyanga 0 0

22 Simiyu 1 0

23 Singida 0 0

24 Songwe 0 0

25 Tabora 0 0

26 Tanga 0 0

Jumla 18 0




