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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA AFYA 

  

 

  

 
TAARIFA YA HALI YA UVIKO-19  

KUANZIA TAREHE 26 FEBRUARI HADI 04 MACHI, 2022 
 

1. Vipengele Muhimu 

1: Muhtasari wa Wagonjwa, Vifo na Upimaji 

 Jumla ya watu waliothibitika ni 33,726 na vifo 800, sawa na asilimia 2.4 ya 

waliougua toka mlipuko uanze mnamo Machi, 2020. 

 Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) 471,965 vimefanyika na asilimia ya 

maambukizi ni 7.1 

 Katika wiki tajwa, vipimo 7,509 vya maabara vimefanyika  

 Idadi ya visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika katika wiki tajwa, 

imepungua kutoka 64 wiki iliyopita hadi 42, kwa upungufu wa asilimia 34. 

 Kifo kimoja (01) kilitokea katika wiki tajwa. 

 Jumla ya watalam 3,351 wa afya wamethibitika kuwa na maambukizi tangu 

mlipuko uanze mnamo Machi, 2020 

 Hakuna visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika wala kifo kipya kwa watoa 

huduma za afya katika wiki tajwa 

2: Chanjo 

 Jumla ya watu waliokamilisha chanjo ya UVIKO-19 hadi sasa ni 2,664,373 
 

3: Mtawanyiko Kijiografia wa Visa Vipya Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19 

Kimkoa, Tarehe  26 Februari hadi 04 Machi, 2022 Tanzania Bara 
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2. Epidemiolojia na Ufuatiliaji wa Ugonjwa 

A. Wagonjwa, Vifo na Tetesi 

Watu wapya waliothibitika katika wiki 42 

Jumla ya watu waliothibitika tangu ugonjwa uanze  33,726 

Vifo vipya katika wiki 01 

Jumla ya vifo tangu ugonjwa uanze 800 

Idadi ya tetesi za ugonjwa zilizothibitishwa wiki hii 21 

 

 

Watu waliothibitishwa walianza kuongezeka kutoka tarehe 3 hadi 24 Desemba, 

2021. Hali ya kupungua ilionekana kuanzia mwishoni mwa Desemba, 2021. Katika 

wiki hii, idadi ya kesi zilizoripotiwa ilipungua kwa 34% kutoka wiki iliyotangulia. 

 

Jedwali 1: Visa Vipya vya UVIKO-19 na Vifo Vilivyothibitika kwa Siku, Tarehe 

26 Februari hadi 04 Machi, 2022 

        Tarehe Visa 
Vilivyothibitika 

Vifo  
Vilivyothibitika 

26-Feb-22 8 0 

27-Feb-22 2 0 

28-Feb-22 8 0 

01-Mar-22 6 0 

02-Mar-22 4 1 

03-Mar-22 7 0 

04-Mar-22 7 0 
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Jedwali 2: Mwenendo wa Visa Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19 na Vifo tangu Mlipuko Uanze hadi Wiki ya 26 Februari hadi 04 

Machi, 2022 
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B. Upimaji wa Ugonjwa wiki ya tarehe  26 Februari hadi 04 Machi, 2022 

Jumla ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) vilivyofanyika 7,509 

Idadi ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) kwa wasafiri 

wanaoondoka  

7,403 

Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) vilivyofanyika tangu mlipuko 

uanze  

471,965 

Idadi ya vipimo vilivyofanyika kwa wasafiri wanaoingia nchini kupitia 

mipakani kwa kutumia kipimo cha haraka  (RDT) 

7,590 

 

C. Taarifa ya Wagonjwa Waliolazwa Siku ya tarehe 26 Februari hadi 04 Machi, 

2022 

Jumla ya vitanda vya wagonjwa wa UVIKO-19 4,355 

Idadi ya vitanda vya UVIKO-19 vilivyokuwa na wagonjwa  21 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu (ICU) 237 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu vyenye 

wagonjwa  

4 

 

D. Chanjo 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 1 (Sinopham) katika wiki 41,516 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 2 (Sinopham) katika wiki 48,670 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Sinopharm 1,441,802 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Sinopharm 989,701 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) katika wiki 37,466 

Jumla ya watu waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) 1,258,338 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 23,676 

Idadi ya watu waliochanja dozi ya 2 ya Pfizer 38,094 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 573,825 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Pfizer 298,375 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 15,179 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna 3,768 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 99,621 
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Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna 15,890 

Jumla ya watu waliokamilisha chanjo 2,664,373 

 

3. Mtawanyiko wa Wagonjwa na Vifo kwa Mikoa 

Jedwali 3: Wagonjwa na vifo vya UVIKO-19 kwa Mikoa, tarehe 26 Februari hadi 04 

Mach, 2022 Tanzania Bara 

Na. Mkoa Wagonjwa wapya 
waliothibitika 

Vifo vipya 
vi;ivyothibitika 

1 Arusha 4 0 

2 Dar Es Salaam 20 0 

3 Dodoma 2 0 

4 Geita 0 0 

5 Iringa 0 0 

6 Kagera                                                        0 0 

7 Katavi 0 0 

8 Kigoma 1 0 

9 Kilimanjaro 1 0 

10 Lindi 0 0 

11 Manyara 0 0 

12 Mara 8 0 

13 Mbeya 1 0 

14 Morogoro 0 0 

15 Mtwara 0 0 

16 Mwanza 5 1 

17 Njombe 0 0 

18 Pwani 0 0 

19 Rukwa 0 0 

20 Ruvuma 0 0 

21 Shinyanga 0 0 

22 Simiyu 0 0 

23 Singida 0 0 

24 Songwe 0 0 

25 Tabora 0 0 

26 Tanga 0 0 

  Total  42 1 

 

 


