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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA AFYA 

  

 

  

 
TAARIFA YA HALI YA UVIKO-19  

KUANZIA TAREHE 05 HADI 11 FEBRUARI, 2022 
 

1. Vipengele Muhimu 

1: Muhtasari wa Wagonjwa, Vifo na Upimaji 

 Jumla ya watu waliothibitika ni 33,549 na vifo 796, sawa na asilimia 2.4 ya 

waliougua toka mlipuko uanze mnamo Machi, 2020 

 Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) 447,895 vimefanyika na asilimia ya 

maambukizi ni 7.5 

 Katika wiki tajwa, vipimo 7,020 vya maabara vimefanyika  

 Idadi ya visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika katika wiki tajwa, 

imepungua kutoka 113 wiki iliyopita hadi 113, kwa upungufu wa asilimia 45 

 Vifo  vipya vinne (04) vilitokea katika wiki tajwa 

 Jumla ya watalam 3,351 wa afya wamethibitika kuwa na maambukizi tangu 

mlipuko uanze mnamo Machi, 2020 

 Hakuna visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika wala kifo kipya kwa watoa 

huduma za afya katika wiki tajwa 

2: Chanjo 

 Jumla ya watu waliokamilisha chanjo ya UVIKO-19 hadi sasa ni 2,205,815 
 

3: Mtawanyiko Kijiografia wa Visa Vipya Vilivyothibitika kuwa UVIKO-19 

Kimkoa, Tarehe 05 hadi 11 Februari, 2022 Tanzania Bara 
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2. Epidemiolojia na Ufuatiliaji wa Ugonjwa 

A. Wagonjwa, Vifo na Tetesi 

Watu wapya waliothibitika katika wiki 113 

Jumla ya watu waliothibitika tangu ugonjwa uanze  33,549 

Vifo vipya katika wiki 04 

Jumla ya vifo tangu ugonjwa uanze 796 

Idadi ya tetesi za ugonjwa zilizothibitishwa wiki hii 18 

 

 

Watu waliothibitishwa walianza kuongezeka kutoka tarehe 3 hadi 24 Desemba, 

2021. Hali ya kupungua ilionekana kuanzia mwishoni mwa Desemba, 2021. Katika 

wiki hii, idadi ya kesi zilizoripotiwa ilipungua kwa 45% kutoka wiki iliyotangulia. 

 

Jedwali 1: Visa Vipya vya UVIKO-19 na Vifo Vilivyothibitika kwa Siku, Tarehe 

05 hadi 11 Februari, 2022 

Tarehe Visa 
Vilivyothibitika 

Vifo  
Vilivyothibitika 

05-Feb-22 30 0 

06-Feb-22 16 0 

07-Feb-22 8 0 

08-Feb-22 15 0 

09-Feb-22 11 0 

10-Feb-22 20 2 

11-Feb-22 13 2 
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Jedwali 2: Mwenendo wa Visa Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19 na Vifo tangu Mlipuko Uanze hadi Wiki ya 05 hadi Februari, 2022 
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B. Upimaji wa Ugonjwa wiki ya tarehe 05 hadi 11 Februari, 2022 

Jumla ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) vilivyofanyika 7,020 

Idadi ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) kwa wasafiri 

wanaoondoka  

6,808 

Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) vilivyofanyika tangu mlipuko 

uanze  

447,895 

Idadi ya vipimo vilivyofanyika kwa wasafiri wanaoingia nchini kupitia 

mipakani kwa kutumia kipimo cha haraka  (RDT) 

6,283 

 

C. Taarifa ya Wagonjwa Waliolazwa Siku ya Tarehe 05 hadi 11 Februari, 

2022 

Jumla ya vitanda vya wagonjwa wa UVIKO-19 4,355 

Idadi ya vitanda vya UVIKO-19 vilivyokuwa na wagonjwa  47 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu (ICU) 237 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu vyenye 

wagonjwa  

4 

 

D. Chanjo 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 1 (Sinopham) katika wiki 38,935 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 2 (Sinopham) katika wiki 68,210 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Sinopharm 1,313,052 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Sinopharm 791,376 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) katika 

wiki 

21,557 

Jumla ya watu waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) 1,095,904 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 59,050 

Idadi ya watu waliochanja dozi ya 2 ya Pfizer 41,638 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 465,049 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Pfizer 173,536 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 18,029 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna 1,656 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 38,649 
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Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna 1,726 

Jumla ya watu waliokamilisha chanjo 2,205,815 

 

3. Mtawanyiko wa Wagonjwa na Vifo kwa Mikoa 

Jedwali 3: Wagonjwa na vifo vya UVIKO-19 kwa Mikoa, Tarehe 05 hadi 11 Februari, 

2022 Tanzania Bara 

Na. Mkoa Wagonjwa wapya  
waliothibitika 

Vifo vipya 
vi;ivyothibitika 

1 Mwanza 80 0 
2 Dar Es Salaam 5 2 
3 Morogoro 2 0 
4 Tanga 2 2 
5 Katavi 7 0 
6 Ruvuma 0 0 
7 Manyara 3 0 
8 Dodoma 3 0 
9 Arusha 2 0 
10 Kilimanjaro 3 0 
11 Singida 0 0 
12 Iringa 0 0 
13 Njombe 0 0 

14 Tabora 0 0 
15 Rukwa 0 0 
16 Kagera 0 0 
17 Geita 3 0 
18 Kigoma 0 0 

19 Lindi 1 0 
20 Mara 0 0 
21 Mbeya 0 0 
22 Mtwara 0 0 
23 Pwani 0 0 
24 Shinyanga 0 0 

25 Simiyu 0 0 

26 Songwe 2 0 
 Jumla 113 04 

 

 


