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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA AFYA 

  

 

  

 
TAARIFA YA HALI YA UVIKO-19  

KUANZIA TAREHE  29 JANUARI HADI 04 FEBRUARI, 2022 
 

1. Vipengele Muhimu 

1: Muhtasari wa Wagonjwa, Vifo na Upimaji 

 Jumla ya watu waliothibitika ni 33,436 na vifo 792, sawa na asilimia 2.4 ya 

waliougua toka mlipuko uanze mnamo Machi, 2020 

 Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) 440,875 vimefanyika na asilimia ya 

maambukizi ni 7.5 

 Katika wiki tajwa, jumla ya vipimo 6,838 vya maabara vimefanyika  

 Idadi ya visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika katika wiki tajwa, 

imepungua kutoka 310 wiki iliyopita hadi 206, kwa upungufu wa asilimia 33.5 

 Vifo  vipya vitatu (03) vilitokea katika wiki tajwa 

 Jumla ya watalam 3,351 wa afya wamethibitika kuwa na maambukizi tangu 

mlipuko uanze mnamo Machi, 2020 

 Hakuna visa vipya vya maambukizi vilivyothibitika wala kifo kipya kwa watoa 

huduma za afya katika wiki tajwa 

2: Chanjo 

 Jumla ya watu waliokamilisha chanjo ya UVIKO-19 hadi sasa ni 2,093,554 
 

3: Mtawanyiko Kijiografia wa Visa Vipya Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19 

Kimkoa, Tarehe 29 Januari hadi 04 Februari, 2022 Tanzania Bara 
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2. Epidemiolojia na Ufuatiliaji wa Ugonjwa 

A. Wagonjwa, Vifo na Tetesi 

Watu wapya waliothibitika katika wiki tajwa 206 

Jumla ya watu waliothibitika tangu ugonjwa uanze  33,436 

Vifo vipya katika wiki tajwa 03 

Jumla ya vifo tangu ugonjwa uanze 792 

Idadi ya tetesi za ugonjwa zilizothibitishwa wiki hii 9 

 

 

Watu waliothibitishwa walianza kuongezeka kutoka tarehe 3 hadi 24 Desemba, 

2021. Hali ya kupungua ilionekana kuanzia mwishoni mwa Desemba, 2021. Katika 

wiki hii, idadi ya kesi zilizoripotiwa ilipungua kwa 33.5% kutoka wiki iliyotangulia. 

 

Jedwali 1: Visa Vipya vya UVIKO-19 na Vifo Vilivyothibitika kwa Siku, Tarehe 

29 Januari hadi 04 Februari, 2022 

Tarehe Visa 
Vilivyothibitika 

Vifo  
Vilivyothibitika 

29-Jan-22 25 0 

30-Jan-22 22 0 

31-Jan-22 24 0 

01-Jan-22 29 1 

02-Jan-22 29 2 

03-Jan-22 29 0 

04-Jan-22 48 0 
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Jedwali 2: Mwenendo wa Visa Vilivyothibitika kuwa na UVIKO-19 na Vifo tangu Mlipuko Uanze hadi Wiki ya 22 – 28 Januari, 2022 
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B. Upimaji wa Ugonjwa wiki ya tarehe 29 Januari hadi Februari, 2022 

Jumla ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) vilivyofanyika  6,838 

Idadi ya vipimo vipya vya maabara (RT-PCR) kwa wasafiri 

wanaoondoka  

6,430 

Jumla ya vipimo vya maabara (RT PCR) vilivyofanyika tangu mlipuko 

uanze  

440, 875 

Idadi ya vipimo vilivyofanyika kwa wasafiri wanaoingia nchini kupitia 

mipakani kwa kutumia kipimo cha haraka  (RDT) 

6,283 

 

C. Taarifa ya Wagonjwa Waliolazwa Siku ya Tarehe 04 Februari, 2022 

Jumla ya vitanda vya wagonjwa wa UVIKO-19 4,355 

Idadi ya vitanda vya UVIKO-19 vilivyokuwa na wagonjwa  71 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu (ICU) 237 

Idadi ya vitanda katika kitengo ya uangalizi wa karibu vyenye 

wagonjwa  

11 

 

A. Chanjo 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 1 (Sinopham) katika wiki 50,998 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 2 (Sinopham) katika wiki 36,722 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Sinopharm 1,287,660 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Sinopharm 752,321 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) katika 

wiki 

15,524 

Jumla ya watu waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) 1,072,375 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 39,592 

Idadi ya watu waliochanja dozi ya 2 ya Pfizer 49,097 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 412,086 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Pfizer 125,585 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 7517 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Moderna 266 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 17,617 

Jumla ya watu waliokamilisha chanjo 2,093,554 
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3. Mtawanyiko wa Wagonjwa na Vifo kwa Mikoa 

Jedwali 3: Wagonjwa na vifo vya UVIKO-19 kwa Mikoa, Tarehe 29 Januari hadi 04 

Februari, 2022 Tanzania Bara 

Na. Mkoa Wagonjwa wapya  
waliothibitika 

Vifo vipya 
vilivyothibitika 

1 Mwanza 147 0 

2 Dar Es Salaam 17 0 

3 Morogoro 9 1 

4 Tanga 8 0 

5 Katavi 8 0 

6 Ruvuma 5 0 

7 Manyara 4 1 

8 Dodoma 2 1 

9 Arusha 1 0 

10 Kilimanjaro 1 0 

11 Singida 1 0 

12 Iringa 1 0 

13 Njombe 1 0 

14 Tabora 1 0 

15 Rukwa 0 0 

16 Kagera 0 0 

17 Geita 0 0 

18 Kigoma 0 0 

19 Lindi 0 0 

20 Mara 0 0 

21 Mbeya 0 0 

22 Mtwara 0 0 

23 Pwani 0 0 

24 Shinyanga 0 0 

25 Simiyu 0 0 

26 Songwe 0 0 

 Jumla 206 03 

 

 


