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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA AFYA, MAENDELEO YA JAMII, JINSIA, WAZEE NA WATOTO 

  

 

  

 

TAARIFA YA HALI YA UVIKO-19 NA. 18 

Tarehe 08 hadi 14 Januari, 2022 

 

1. Mambo Muhimu 

Jambo muhimu 1: Wagonjwa, Vifo na Upimaji 

 Jumla ya watu waliothibitika ni 32,393 na vifo 753 (CRF 2.4%) tangu mlipuko uanze 

mwezi Machi, 2020 

 Jumla ya vipimo 420,637 vya maabara (RT PCR), vimefanyika  

 Katika wiki iliyopita vipimo vipya 8,837 vya maabara vimefanyika  

 Watu wapya waliothibitika katika wiki hii imeongezeka kutoka 831 wiki iliyopita, hadi 

998 kwa ongezeko la asilimia 20.1% 

 Kuna vifo vipya 8 vilivyotokea katika wiki hii 

 Jumla ya wataalam 3,351 wa afya walithibitika kuwa na maambukizi tangu mlipuko 

uanze mwezi Machi, 2020 

 Hakuna wataalam wa afya wapya waliothibitika kuwa na maambukizi wala kifo 

kilichotokea katika kundi hilo katika wiki hii 

 

Jambo muhimu 2: Chanjo 

 Jumla ya watu waliokamilisha chanjo hadi sasa ni 1,668,287 

 

Jambo muhimu 3: Mgawanyiko wa kijiografia wa watu waliothibitika kuwa na UVIKO-19 Kimkoa 

kwa tarehe 08-14 Januari, 2022, Tanzania Bara 
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2. Epidemiolojia  

A. Wagonjwa, Vifo na Tetesi 

Wagonjwa wapya waliothibitika katika wiki 998 

Jumla ya wagonjwa waliothibitika tangu ugonjwa uanze  32,393 

Vifo vipya katika wiki 8 

Jumla ya vifo tangu ugonjwa uanze 753 

Idadi ya tetesi zilizothibitishwa 20 

 

 

Hali ya waliothibitika kuwa na UVIKO-19 ilianza kuongezeka kuanzia wiki ya tarehe 3 

Desemba, 2021. Hali hii imeanza kupungua kuanzia tarehe 17 Desemba, 2021 hadi sasa 

 

Jedwali 1: Mwenendo wa watu waliothibitika kuwa na UVIKO-19 kwa siku kuanzia tarehe 

08 – 14 Januari, 2022 

Tarehe Wagonjwa 
waliothibitika 

Vifo vilivyothibitika 

08-Jan-22 217 1 

09-Jan-22 168 1 

10-Jan-22 146 3 

11-Jan-22 138 1 

12-Jan-22 103 2 

13-Jan-22 81 0 

14-Jan-22 145 0 
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Jedwali 2: Mwenendo wa Ugonjwa wa UVIKO-19 na vifo tangu mlipuko uanze Machi 2020 hadi tarehe 08 – 14 Janauri, 2022 
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B. Upimaji wa Kimaabara 

Jumla ya vipimo vipya vilivyofanyika (RT-PCR) 8,837 

Vipimo vipya vilivyofanyika kwa wasafiri wanaoondoka (RT-PCR) 7,722 

Jumla ya vipimo vilivyofanyika (RT PCR) 420,637 

Uchunguzi mpya uliofanywa kwa wasafiri wanaoingia kupitia mipakani 

(RDT) 

7,711 

 

C. Hali ya vitanda na Waliolazwa wodini kwa siku ya tarehe 14 Januari, 2021 

Jumla ya Vitanda vya UVIKO-19 4,355 

Idadi ya vitanda vya UVIKO-19 vilivyokuwa na wagonjwa  197 

Idadi ya vitanda katika kitengo cha uangalizi wa karibu (ICU) 237 

Idadi ya vitanda vyenye wagonjwa katika kitengo cha uangalizi wa 

karibu  

53 

 

D. Hali ya Chanjo 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 1 (Sinopham) katika wiki 37,867 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa dozi ya 2 (Sinopham) katika wiki 76,952 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Sinopharm 1,168,410 

Jumla ya watu waliochanjwa dozi ya 2 ya Sinopharm 566,409 

Idadi ya watu wapya waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) katika 

wiki 

11,864 

Jumla ya watu waliochanjwa chanjo ya Janssen (JJ) 1,009,331 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Pfizer 71,483 

Idadi ya watu waliochanja dozi ya 2 ya Pfizer 17,084 

Idadi ya watu waliochanjwa dozi ya 1 ya Moderna 254,306 

Jumla ya watu waliokamilisha chanjo 1,668,287 
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3. Afua muhimu 

Ufuatiliaji (Surveillance) 

 Kuendelea kufuatilia uwasilishaji wa taarifa za kila siku ya ugonjwa wa 

UVIKO-19 kutoka Mikoani 

 Kufanya mafunzo ya mwongozo wa IDSR toelo la 3 katika mkoa wa Kigoma. 

Jumla ya RHMT na CHMT 40 na watumishi wa afya ngazi ya vituo 280 

walipatiwa mafunzo. 

 Kushiriki kikao kazi cha kupitia National Deployment and Vaccination Plan for 

COVID-19 Vaccine 

 

Vituo vya Mipakani (Points of Entry) 

 Uhakiki wa wasafiri kwenye Pointi za Kuingia ulifanyika. Jumla ya wasafiri 

138,929 walichunguzwa, kati yao 27,791 (20.0%) walikuwa wasafiri wa 

kimataifa na 10,709 (7.7%) walikuwa wafanyakazi. Kati ya wasafiri wote, 

7,711 walipimwa UVIKO 19 kwa kutumia kipimo cha haraka cha antijeni 

 Uhakiki wa vyeti vya UVIKO 19 ulifanyika ili kuondokana na changamoto ya 

vyeti ghushi. Jumla ya vyeti 16,716 vilihakikiwa katika Uwanja wa Ndege wa 

Kimataifa wa Julius Nyerere na 7 kati yao ni bandia wa Kimataifa wa Julius 

Nyerere 

 

 Upatikanaji na Usambazaji wa Dawa na Vifaa Tiba (Logistics) 

 Utoaji wa msaada katika uingizaji wa bidhaa za afya 

 Uratibu wa mchakato wa kuripoti bidhaa kutoka Vituo vya matibabu 

 Kufuatilia usambazaji wa bidhaa za afya zilizotolewa 

 Kupokea mchango wa bidhaa za afya kutoka Misri 

 

Chanjo (Vaccination) 

 Ilihuisha mpango wa Kitaifa wa upelekaji kujumuisha vipengele muhimu 

 Kutarajia kupokea dozi zilizosalia za chanjo ya Pfizer kupitia kituo cha 

COVAX 

 

Mawasiliano kwa Umma wakati wa Dharura na Ushirikishaji Jamii (RCCE) 

 Kukamilishwa kwa Sheria na Masharti ya Mabingwa wa Chanjo na vigezo vya 

Uteuzi, 

 Utayarishaji wa uwanja wa Hati miliki utakaoonyeshwa katika redio za jamii na 

kitaifa na kuhamasisha uchukuaji wa chanjo na hatua zingine za kinga. 

 Kuendelea na mafunzo ya Wahudumu wa Afya wa Vijiji yatakayotumika kwa 

ushirikishwaji na uhamasishaji wa jamii 
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A. Magawanyiko wa wagonjwa na vifo kwa Mikoa 

Jedwali 3: Wagonjwa na vifo vya UVIKO-19 kwa Mikoa kuanzia tarehe 08 -14 Januari, 

2022 Tanzania bara 

Na. Mkoa Wagonjwa wapya waliothibitika Vifo vipya 

1 Mwanza 117 2 

2 Dar Es Salaam 579 3 

3 Morogoro 6 0 

4 Tanga 3 0 

5 Katavi 6 0 

6 Ruvuma 2 0 

7 Manyara 8 0 

8 Dodoma 56 1 

9 Arusha 84 0 

10 Kilimanjaro 31 1 

11 Singida 3 0 

12 Iringa 17 1 

13 Njombe 1 0 

14 Tabora 4 0 

15 Rukwa 2 0 

16 Kagera 8 0 

17 Geita 0 0 

18 Kigoma 7 0 

19 Lindi 0 0 

20 Mara 14 0 

21 Mbeya 21 0 

22 Mtwara 0 0 

23 Pwani 7 0 

24 Shinyanga 10 0 

25 Simiyu 7 0 

26 Songwe 5 0 

 Jumla 998 8 

 

 

 

 


