
JAMHURI WA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA, MAENDELEO YA JAMII, JINSIA, WAZEE NA WATOTO 

 

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UPIMAJI WA HARAKA (COVID-19 RAPID TESTING) 

KWENYE VIWANJA VYA NDEGE KWA WASAFIRI WANAOKWENDA NJE YA NCHI 

 

Ndugu Wananchi, 

Kufuatia ongezeko la visa vipya vya maambukizi, nchi zimeweka taratibu mbalimbali kwa 

wasafiri kuingia na kutoka ili kudhibiti kusambaa kwa maambukizi ya COVID-19. Taratibu hizi 

ni pamoja na kuweka sharti la kupima COVID-19 ili kupunguza au kuzuia kuingia kwa ugonjwa 

huu katika nchi hizo. 

 

Ndugu Wananchi, 

Ninapenda kuwafahamisha kuwa wasafiri wote wanaoishia nchi za Marekani, Nchi za Umoja wa 

Falme za Kiarabu, baadhi ya nchi za Ulaya na India watatakiwa kufanyiwa kipimo cha haraka 

(COVID-19 Rapid Antigen Test) kabla ya kuondoka. Ili kudhibiti maambukizi wasafiri 

wanatakiwa; 

a) Kuwa na cheti halali cha kipimo cha COVID-19 RT-PCR  

b) Kufanya kipimo cha haraka (COVID-19 Rapid Antigen Test) Uwanja wa Ndege ndani ya 

masaa 6 kabla ya kusafiri kwa wasafiri wanaokwenda Marekani, India na baadhi ya nchi 

za Ulaya. 

c) Kufanya kipimo cha haraka cha PCR (COVID-19 Rapid PCR test) kama unaenda nchi za 

Umoja wa Falme za Kiarabu, au kupitia Dubai.  

d) Wasafiri wote wanaunganisha usafiri wa ndege kupitia Tanzania wanapaswa kufanya 

kipimo cha haraka (COVID-19 Rapid Antigen Test) katika uwanja wa ndege ndani ya 

masaa 6 kabla ya kusafiri.  

e) Kuwa na cheti halali cha chanjo ya COVID-19 

Ndugu Wananchi, 

Ninapenda kuwasihi na kuwasisitiza kuendelea kuchukua hatua za kujikinga na ugonjwa wa 

COVID-19 kama vile kuchanja, kunawa mikono kwa sabuni na maji tiririka, kuvaa barakoa na 

kuepuka misongamano. Wizara itaendelea kuchukua hatua madhubuti kuhakikisha inawakinga 

wananchi wake dhidi ya ugonjwa wa COVID-19.   

 

Utekelezaji wa baadhi ya maagizo haya ulishatolewa taarifa kwa umma siku zilizopita na kwa yale 

masharti mapya, unaanza tarehe 25 Disemba 2021. 

Imetolewa na; 
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