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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI  

TAARIFA YA MWENENDO WA UGONJWA WA CORONA (COVID-19) NCHINI 

Dar es Salaam, Ijumaa Aprili 03, 2020  

“MGONJWA WA TATU WA CORONA ALIYEKUWA ANAPATA MATIBABU NGARA 

AMEPONA, MKOA WA KAGERA HAUNA MGONJWA, 

Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto inatoa taarifa kuwa  

mgonjwa mmoja aliyekuwa katika kituo cha matibabu Wilaya ya Ngara mkoani Kagera 

amethibitika kupona ugonjwa wa Corona (COVID-19)  na kufanya mkoa huo kutokuwa na 

mgonjwa kwa sasa .  

Kupona kwa mgonjwa huyo wa tatu (3), mwanaume, mwenye historia ya kutembelea kikazi 

Jamhuri ya Kidemokrasia ya Watu wa Congo (DRC) na Burundi kabla ya kukutwa na 

maambukizi  aliporejea nchini, kunaifanya Tanzania kubaki na  wagonjwa Kumi na Sita (16) 

wa Corona (COVID 19) waliopo Dar es Salaam, Arusha na Zanzibar wakiendelea na 

matibabu na hali zao ni nzuri. 

Taarifa za vipimo kutoka Maabara Kuu ya Taifa nchini pia zinaonyesha mgonjwa pekee wa 

Arusha kwa sasa kutokuwa na maambukizi ikiwa ni siku Tisa baada ya kuanza matibabu ya 

ugonjwa wa virusi vya corona (COVID 19). Mgonjwa huyo anaendelea kuwa chini ya 

uangalizi hadi atakapochukuliwa vipimo vingine siku ya 14 ya matibabu yake kuthibitisha 

kuwa hana tena virusi vya corona ndipo atakapotangazwa kuwa amepona.  
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Aidha, Serikali inawahakikishia watumishi wa sekta ya Afya kuwa kipaumbele chake cha 

kwanza katika mapambano dhidi ya ugonjwa wa Corona (COVID-19) ni kuwalinda 

watumishi wa afya ambao wako mstari wa mbele katika mapambano dhidi ya ugonjwa huo 

kwa kuwapatia vifaa kinga ili wasipate maambukizi wakati wanatoa huduma kwa wagonjwa. 

Hivi karibuni, Serikali ilipokea vifaa tiba vikiwemo barakoa (mask), gloves na mavazi ya 

kujikinga na maambukizi (Personal Protective Equipment-PPE) kutoka kwa mfanyabiashara 

maarufu wa China, Jack Ma. Asilimia 90 ya vifaa hivyo vitapelekwa kwa watoa huduma za 

Afya nchini na vifaa vingine vitatolewa kwa maeneo yanayotoa huduma kwa jamii 

wakiwemo Magereza na Polisi. 

Hivyo, kwa kuanzia, Wizara leo imetoa jumla ya Barakoa 16,000, Gloves 8,000, Mavazi ya 

kujikinga na maambukizi pamoja na Vidonge vya Chlorine kwa ajili ya kutengeneza vitakasa 

mikono kwa Jeshi la Polisi na Magereza ambao wamekuwa wakikutana na wananchi wakati 

wakitekeleza majukumu yao ya kila siku. 

Pamoja na kutoa vifaa kinga, Serikali itatoa mafunzo kwa watumishi wa majeshi ya 

Magereza na Polisi ya namna ya kujikinga na maambukizi ya virusi vya Corona (COVID - 

19) wakati wakitekeleza majukumu yao yanayowakutanisha na wananchi kila siku. 

Serikali inawapongeza wananchi kwa kuzingatia maelekezo ya wataalam wa afya ya 

kujikinga na maambukizi ya virusi vya Corona (COVID- 19) hususan kwa kunawa mikono 

kwa sabuni na maji tiririka. Hata hivyo, tunawasisitiza wananchi pia kuzingatia maelekezo 

mengine yanayohusu kuepuka mikusanyiko isiyo ya lazima na kukaa umbali usiopungua 

mita moja kati ya mtu na mtu.  

 

Ummy A. Mwalimu (Mb) 

WAZIRI WA AFYA, MAENDELEO YA JAMII, 
JINSIA, WAZEE NA WATOTO 

 


